Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Các cao nhân vào xem dùm e là e layout trang web về nữ trang vàng bạc như vậy được không ạ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi obama11a7, 16/1/15.

Lượt xem: 2,207

1. obama11a7 Mới đăng kí

Chả là có một anh kia nhờ e làm layout trang web chuyên mua bán nữ trang vàng bạc đá quý, nhưng không đưa bất cứ source nào (logo, slogan, hình ảnh sp...) cũng như bất cứ yêu cầu nào để làm, cứ nói e làm sao cho đẹp là được, sau 2 ngày lăn lộn, e đã ra lò 3 trang demo cho khách, nhưng bị khách chê, e làm lại, vẫn bị chê thế là coi như không làm ăn gi nữa =((((

E rất hoang mang là không lẽ mình tệ đến mức bị chê thậm tệ như vậy? nên e quyết định lên đây nhờ các thánh xem giúp layout của e để e rút kinh nghiệm =(

Và các bác cho e hỏi, e nếu e dàn layout hết nguyên web như vậy, đầy đủ các trang mà lấy 1tr7 như vậy có đắt quá như khách nói ko? (e chỉ layout)

...
  2. Thanh Phú

Thanh Phú Thành viên cấp 3

Hi bạn.

Làm design bạn đừng nên quá bi quan và suy nghỉ nhiều chuyện, cứ thoải mái mà làm.
    Với giao diện của bạn có thể chấp nhận đc, không đến nổi. Nhưng bạn nên phá cách hơn.

Người design quan trọng là bạn nắm đc ý khách hàng và cái gu của khách hàng. Tại mổi 1 người có 1 cái nhìn thẩm mỷ riêng không ai giống ai cả.

Với giao diện mà bạn đăng lên thì khách nói cao cũng đúng do chưa đúng cái gu thẩm mỷ của họ bạn nên tìm hiểu thêm về họ rồi làm. Bạn hãy tự tin lên đừng vì chuyện nhỏ thế này mà buồn.

Đây là suy nghỉ của mình chia sẽ cùng bạn.
    Thân chào bạn.
    obama11a7 thích bài viết này
  3. PHOANG

PHOANG Thành viên cấp 1

Bạn làm 1 layout trang web giá 1tr7 theo mình thì bèo quá.
    Khách yêu cầu bạn làm mà ko cung cấp bất cứ đữ liệu gì về cty khách => Đây là 1 tên lăm băm.
    Bạn nhận làm mà ko lấy cọc trước thì bạn thật thà quá => chắc chắn bị lợi dụng.
    Bạn bắt tay làm mà ko nắm được thông tin yêu cầu cụ thể từ khách => Nhiệt tình ko đúng lúc 100% kiểu gì khách cũng từ chối.
    -----------------------------------------------------------------------------------------------------------
    Thời buổi giờ Lý Thông nhiều lắm, mong bạn rút kinh nghiệm tránh gặp khách hàng dạng này.
    Trước khi ra giá bạn nên tham khảo giá trên thị trường rồi báo gía cho khách sau tránh thiệt thòi cho bản thân.
  4. caodangtoi

caodangtoi Thành viên cấp 1

Nói thật là cái layout của bạn "xấu",bố cục không rõ ràng, màu sắc không hòa hợp, font chữ thì tệ, phong cách layout đơn giản mà tình tế thì rất khó nhé, thực sự bạn làm chưa tới.
    Nguyễn Tất Thắngobama11a7 thích bài viết này.
  5. PHOANG

PHOANG Thành viên cấp 1

#caodangtoi: bạn nhận xét rất "chuyên nghiệp" mình cũng mong bạn đưa vài mẫu layout theo ý của bạn là đẹp để chủ thớt mở rộng tâm mắt.
    Nếu ko giúp đỡ đc người khác thì hạn chế đừng làm tổn thương người khác.
    Thân.
  6. obama11a7

obama11a7 Mới đăng kí

PHOANG
    cảm ơn bác đã chia sẻ, e có lấy cọc trước 50% rồi
    mà ông này làm việc rất lạ là e hỏi gì cũng không có thông tin, thậm chí không biết dc sản phẩm của khách hàng ntn luôn, tất cả đều do e tự xử hết luôn
  7. obama11a7

obama11a7 Mới đăng kí

mà e rất thắc mắc vì ông khách này có gửi e một trang web ổng mới làm 2013 ( ổng dân IT) mà sao e nhìn rất tệ, layout tùm lum beng
    rossishoes.com/trang-chu
    E đang không hiểu là mình sai chỗ nào @.@
  8. obama11a7

obama11a7 Mới đăng kí

caodangtoi
    cảm ơn bạn đã nhận xét, mình làm vẫn chưa tốt nhưng mình sẽ cải thiện từng ngày
  9. satanheart_vietlinh

satanheart_vietlinh Mới đăng kí

Chưa xem kỹ nhưng font chữ hơi xấu bạn ạ .
  10. bui manh thang

bui manh thang Thành viên cấp 2

Trước khi bắt tay vào làm bạn nên dành 1 ngày hoặc 2 ngày đứng thiết kế gì vội
    Đi tìm hiểu trên mạng những trang web vàng bạc đá quý , hoặc bất cứ temple nào có nội dung gần giống thế để xem nó có nội dung thế nào, chức năng cần có gì, phong cách của lĩnh vực cần làm sẽ ra sao, tổng hợp lại
    Và cuối cùng là bắt tay vào thiết kế
    Đừng nhận dự án xong là lao và0 bật photoshop lên làm ngay
  11. Thanh Phú

Thanh Phú Thành viên cấp 3

hi obama11a7.

Mình có thể đoán gu khách hàng này là thế này. Người này thích làm cái j đó có điểm nhấn. không theo phong cách mới mà là sự kết hợp của 2 phong cách 2013 - 2014

shopping.primagold.com.vn/detail.php?id=237&utm_source=SEM&utm_medium=CPC&utm_campaign=PrimaGold_Janpromotion_Jan6

Bạn có thể chuyển theo phong cách này. Có thể sẽ ok hơn
  12. Texture_SSK

Texture_SSK Thành viên cấp 2

Phong cách lạ nhỉ ? :D
  13. obama11a7

obama11a7 Mới đăng kí

14. obama11a7

obama11a7 Mới đăng kí

bui manh thang
    mình có research rùi hix =( mà chắc do ko nắm dc tâm lý khách, mình cũng nghĩ khách thích làm sến sến như zi mà sợ làm rồi xấu còn tệ hơn =(
    đây là 2 trong số các trang mình kham khảo:
    tiffany.com/?siteid=1
    baublebar.com
  15. obama11a7

obama11a7 Mới đăng kí

Thanh Phú

e cũng đoán vậy mà sợ làm sến sến zi ko đẹp thành ra dở hơn =(
    haiz chắc trình e chưa đủ tốt, ráng cải thiện chứ biết sao h
  16. Nighter

Nighter Thành viên cấp 3

Sơ qa thì có vài điểm cơ bản thế này:
    - Bố cục qá đơn giản
    - Khoảng cách ko đều
    - Qá nhiều font, nếu ko nhầm thì có tới tận 4 font thì phải. Bạn nên tìm hiểu sự khác nhau giữa font có chân và ko chân để sử dụng cho phù hợp
    - Lineheight qá ngắn
  17. Duy Hiếu

Duy Hiếu Thành viên cấp 1

Người thuê bạn thích thiết kế web theo phong cách ngày xưa, chỉ có vậy thôi
  18. iViperious

iViperious Thành viên cấp 3

Mình cũng muốn nhắc lại comment của bạn bên trên :

"Nói thật là cái layout của bạn "xấu",bố cục không rõ ràng, màu sắc không hòa hợp, font chữ thì tệ, phong cách layout đơn giản mà tình tế thì rất khó nhé, thực sự bạn làm chưa tới."

Cố gắng tiếp thu mấy comment như này nếu mong tiến bộ nhé!
  19. tieutrung

tieutrung Mới đăng kí

Quá nhiều font trên 1 layout nhỉ

Ủng hộ diễn đàn