Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Các cao thủ corel ra tay giúp!

Chủ đề thuộc danh mục 'Corel Draw' được đăng bởi Rick Grimes, 28/8/17.

Lượt xem: 3,704

1. Rick Grimes Mới đăng kí

Chào các bác.
    Em đang bị 1 bài toán hóc búa làm em mất ăn mất ngủ cả tuần nay. Con vợ nhà em đang yc em làm 1 con tem kiểu như trong tem có tem các bác ạ, Em mất ăn mất ngủ cả tuần mà vẫn không sao làm được. Bác nào nghĩa hiệp ra tay giúp em với.
    Do diễn đàn ko cho post link nên bác nào nghĩa hiệp thì để lại mail để em gửi hình sang.

...
  2. Anh Design - GV

Anh Design - GV Thành viên cấp 2

3. weone

weone Thành viên cấp 2

4. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@Rick Grimes : Làm con tem, thì mình chuyên về bên Photoshop, nhấn actions, là xong, hok cần Corel, chỉ cần có 1 hình nào, đưa vào Photoshop, nhấn nút Play, vì com tem là hình ảnh JPEG, hok cần làm bên Corel. hình mẫu lớn, thì ra hình chất lượng cao thoai, có cả các loại dấu bưu điện luôn.

Actions mình làm là đồ xịn, các lỗ tem đúng vị trí đối xứng nhé, và nếu bạn cần, thì đưa mình hình mẫu, bằng code cũng dc, hay bỏ dấu www cũng dc, mình chạy tem PSD cho bạn, bạn cứ thay hình khác vào, là có 10 con tem thoai. ha ha ! :))

Chạy xong tem, Save lưu JPEG tem này, rùi chạy Actions lần thứ 2, là có tem trong tem luôn.

Chỉnh sửa lần cuối: 28/8/17
    phamhung90 thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn