Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Các câu hỏi về ngành cưới nên vào đây

Chủ đề thuộc danh mục 'Thư viện cưới - Tổng hợp về ngành cưới' được đăng bởi thanhiep01, 9/1/15.

Lượt xem: 50,772

1. thanhiep01 Thành viên cấp 3

Cũng gần qua mùa cưới nên thời gian cũng rảnh, mình có thể giải đáp các thắc mắc cho các bạn mới vào nghề design chuyên về ngành cưới. Các bạn có thể đặt câu hỏi mình và các bạn trong VDS sẻ giải đáp cho các bạn!

...
  2. vanan1988

vanan1988 Mới đăng kí

Chào bạn!
    em mới vào nghề design nên ý tưởng còn nhiều hạn chế. Vậy để có dc y tưởng mình phải bắt đầu từ đâu vậy bạn.
  3. thanhiep01

thanhiep01 Thành viên cấp 3

Bạn nên dựa theo những Fame có sẵn các layre và các phong cách tk của những người đi trước. Từ đó bạn sẻ tạo ra phong cách riêng của bạn
    Bạn có thể tìm các Fame trong DD
    Jervis thích bài viết này
  4. Lyn Na

Lyn Na Mới đăng kí

bạn ơi cho mình hỏi , mình muốn trở thành một design về ảnh cưới thì cần kĩ năng quan trọng gì và nếu muốn xin vào các studio thì mình cần gì! tại mình là ma mới nên không rõ mà cũng không pít hỏi ai! nếu bạn có thể tư vấn thì mình cảm ơn nhiều ạ.
  5. thanhiep01

Lyn Na bạn có thể tham khảo cách làm này
    http://forum.vietdesigner.net/threads/cac-buoc-lam-1-to-album-cuoi.40861/
    còn xin việc Studio cũng rất đơn giản. thông thường thì không cần bằng cấp gì hết, lúc vào xin việc người ta sẻ đưa album test tay nghề bạn ( quang trọng là cách lên layer, cách chấm da( bạn có thể sử dụng plus-in), màu da)
    học thêm phầm mềm Blen màu như Lr, cameraraw
    lưu ý : lúc bạn xin việc hãy vào những tiệm lớn
    Chỉnh sửa lần cuối: 24/2/15
    Lyn Na thích bài viết này
  6. antamviet_1368

antamviet_1368 Thành viên cấp 1

chào bạn!
    mình có thể sử dụng thành thạo các công cụ trong PS, nhưng chưa có 1 chút kinh nghiệm nào về làm album và cũng k biết sử dụng AI
    mình có thể sử dụng thành thạo máy ảnh, nhưng k biết tạo stylist
    vậy thì mình có thể xin vào studio để xin học việc được k hả bạn?
    tks bạn đã chia sẻ
  7. thanhiep01

antamviet_1368 vào Studio niếu bạn biết chụp ảnh cưới thì cần có người giới thiệu, vì trong Studio ít khi nhận người ngoài vào chụp. còn vào học việc thì phải từ stylist đi lền thành chụp ảnh
    vào xin việc bên Photoshop thì ko cần phải biết về AI và Corel chỉ cần biết thêm về phầm mềm hổ trợ như Lr và các Plus in
    lưu ý : bạn hãy xin việc đi làm luôn chứ không xin vào học việc. niếu chưa đủ kn thì tìm thầy làm trong studio lâu năm mà học
    antamviet_1368 thích bài viết này
  8. antamviet_1368

antamviet_1368 Thành viên cấp 1

thanhiep01 mình chủ yếu muốn xin làm về chụp ảnh là chính, chứ k muốn làm về PS. vậy thì đi xin làm về chụp ảnh cưới xem ra cũng khó nhỉ, vì mình chẳng quen biết ai làm trong studio cả
    thanhiep01 thích bài viết này
  9. manhtrung12

manhtrung12 Thành viên cấp 1

Cho mình hỏi giá thành của 1 clip đám cưới bình thường bằng proshow là bao nhiêu vậy? Giống như clip này:

Cám ơn
  10. richardnguyen

richardnguyen Thành viên cấp 1

Bạn có template của after effect cho clip cưới hok share mình với.
  11. thanhiep01

manhtrung12 Thông thường khi làm tk xong cuốn Album cưới thì làm ProShow Producer tặng khách hàng luôn.
    manhtrung12 thích bài viết này
  12. thanhiep01

13. lvknight

lvknight Thành viên cấp 1

bác cho em hỏi là em muốn làm text đi kèm với hình để tăng nội dung của bức hình nhưng chưa hề có kinh nghiệm j, làm ra nhìn rất thô . bác có thể cho em biết thêm về các làm text vd như yêu cầu nên dùng bao nhiêu font, nên đặt ở đâu, chọn màu sắc thế nào ... bác có tài liệu nào thì cang tốt. em xin cám ơn ợ
  14. Tấn Linh

Tấn Linh Thành viên cấp 2

- Góp ý tý nhé: topic ngành cưới mà bạn để cái avatar nhìn hãi quá! đổi cái avatar nhìn nó xinh xinh tý nhé.
  15. thanhiep01

16. Hoanquangnam

Hoanquangnam Thành viên cấp 1

Thanhhiep01..cho mình hỏi..khi hình mình chuyên vào PS để chỉnh sửa..khi mình thu nhỏ kích thướt ảnh lại thì ảnh bị nhòe..không rõ nét...Giúp mình với..Thanks ban trc.
  17. thanhiep01

@Hoangquangnam Thu nhỏ kích thước thì hình bị nhòe là đúng rồi. Vì Zoom ảnh khác nhau mà
  18. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

Mua váy + áo dài cưới trung bình bao tiền / cái . Thêm nữa là mua lại có ổn không nhỉ
  19. thanhiep01

phuongthustudio2 Thông thường ở dưới tỉnh nhỏ sẻ mua lại áo cưới tiệm lớn dạt ra. mà h hình như không còn nủa rất ít người mua( không tốt). giá áo có nhiều loại khác nhau 1 áo giá bèo từ 500-600. Theo mình biết là vậy..( mình bên Photoshop chứ ko có mở tiệm)
    phuongthustudio thích bài viết này
  20. lvknight

lvknight Thành viên cấp 1

dạ cho e hỏi là khi chỉnh sửa hình cưới thì làm thế nào để da của cd, cr trên 1 tờ đông màu với nhau/ . da cd thì màu tn. da cr thì tn. e muốn blend ảnh cưới thì tông màu của ảnh cưới có những màu cơ bản nào,..
    cho e thanks bác về câu trả lời trên nhé , hi

Ủng hộ diễn đàn