Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Các layer đã chuyển vào group có tách ra được ko?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Tran Nam Phong, 8/4/17.

Lượt xem: 12,482

1. Em mở 1 file ảnh đuôi .psd ra có rất nhiều layer khác nhau mỗi layer là một ảnh sản phẩm ( mỹ phẩm) để chèn logo lên. Em muốn copy lại logo đó để chạy cho sản phẩm mới nhưng các logo design khung sẵn add trong 1 group thì có các nào tách các layer ra để lấy phần logo em mong muốn k?

...
  2. E đang muốn hỏi phím tắt hay thao tác tách group đó ra. hay họ có dùng cách nào để khóa group đó k
  3. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Tran Nam Phong : Ủa ủa ! đang nói hấp dẫn chưa xong, tự nhiên bạn lại bị Banned, nên mình hok nói nữa ! bye bye ! :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 8/4/17
  4. caothiep

caothiep Mới đăng kí

Mình cũng đang tìm hiểu
    tranvan.muon thích bài viết này
  5. ThienFurniture

ThienFurniture Thành viên cấp 2

tranvan.muon Bác nói tiếp đi, em nghe mà. Cũng đang tìm hiểu vụ này. :D
  6. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Ctr+G & Ctr+Shift+G done!
  7. Bát Nhã

Bát Nhã Thành viên cấp 2

Vẫn cần phải coi file đó tình hình ra sao để có cách lấy hợp lý.
    Giờ nói chung chung như vậy người ta sẽ tưởng cái logo nằm trong 1 cái group. Nếu đơn giản trong một cái group thì mở group ra lấy thôi.

Nghe cách nói là biết khó khăn hơn tả rồi đó. Chắc là tại chủ thớt tả không rõ nên mọi người đang hiểu chưa đúng. Có bạn còn trả lời Ctrl+G nữa kìa.
  8. drax

drax Thành viên cấp 4

dabeomoon cái b nói ko nhầm là cliping mask, ko liên quan.
  9. drax

drax Thành viên cấp 4

theo m phân tích, đầu tiên b xuất layer thành file, dùng cái script tự động của ps. tiếp theo làm một cái action chỉ thẳng vào file logo (lôi nó ra riêng một nơi), cuối cùng chọn thư mục các file rồi đi uống cà phê.
  10. drax

drax Thành viên cấp 4

tranvan.muon xem comment của b lúc nào cũng buồn cười.
  11. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@drax : Lúc mình đang nói ngon lành, là chen ngay đứng đầu bảng #2 lận, lúc đó, chủ thớt chưa bị Banned, mình vẫn chỉ chủ thớt Ungroup, và Lock khóa Group bình thường, hok có gì khó cả, tự nhiên đang nói rất hấp dẫn, chủ thớt đột ngột bị Banned, nên mình buộc phải chèn vào 1 câu "bye bye ! See you again !' rùi rút, bi giờ, lại thấy đông vui, phải nhảy vào nói tiếp nè, ! ha ha ! :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 9/4/17
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn