Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Các Pro bao bì vào đây cho em hỏi vài vấn đề

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi xin kinh nghiệm cho designer' được đăng bởi luongnx93, 21/7/16.

Lượt xem: 11,641

1. BíĐỏ

BíĐỏ Thành viên cấp 3

Nếu giá rẻ vậy thì ai ai cũng in ống đồng cho chất lượng tốt và còn nhanh nữa :))
  2. Anh Design

Anh Design Thành viên cấp 2

Bạn biết 1 đơn hàng trục đồng bao nhiêu tiền không mà phán như thánh vậy? :-/:-/
  3. Kings

Kings Thành viên cấp 2

BíĐỏ đừng làm cho thớt sợ chứ bác :)). In trục ống đồng. Tổng cộng là có 8 trục. Mỗi một trục tượng trung cho 1 màu. Nhưng tùy file thì in mấy trục. Khắc CNC như bác BíĐỏ nói, nó là 1 lớp cờ rôm. khi nào lớp đó bị oxy hóa hay bị 1 lý do gì đó hoặc là bị bong tróc gì gì đó thì coi như là làm lại trục đó. 1 trục tầm 3.2 - 4 tr nhé chủ thớt. Đừng nghe bác BíĐỏ chém rồi mà sợ hô hô. Nếu trên 1 file mà có dính tới hình ảnh, thì chắc chắn cái file đó phải trên 6 trục. Hi. Còn quy luật khi in trục là in màu đậm trước rồi tới màu lợt sau. Màu chuyên trước rồi tới màu cơ bản như là C M Y W. và in theo dạng chồng màu v.v... và vân vê.... hi hi....
    bdesignluongnx93 thích bài viết này.
  4. Kings

Kings Thành viên cấp 2

còn nếu theo dạng gradient như bạn nói thì mình sẽ "tram". còn bạn muốn biết "tram" như thế nào thì hỏi ông google thì bạn sẽ hiểu thôi.... Nhưng khi thiết kế bao bì nhựa thì bác nên hạn chế Gradient nhé. Còn về phần hình ảnh thì chuyển thành CMYK hết rồi qua photoshop tách màu nó ra theo dạng CMYK. Thế thôi.... Thân ái và quyết thắng.
    bdesignluongnx93 thích bài viết này.
  5. Kings

Kings Thành viên cấp 2

Quy trình in trục ống đồng.
    Bước 1: từ hật nhựa thổi ra màn, thì màn gồm có màn phức hợp (muốn biết màn phức hợp là gì thì bác lên hỏi ông google). nhưng đầu tiên để họ in thì chỉ có 1 lớp màn là màng Pet hoặc Mpet v.v...
    Bước 2: lên trục và in ra sản phẩm (còn về phần bình file) thì bên nhà làm trục nó bình cho mình rồi... còn muốn biết bình như thế nào nữa thì tới công ty in bao bì nhựa xem cụ thể thì sẽ rõ. Hi Hi.....
    Bước 3: ghép màng, ví nhụ ghép nhôm, ghép opp, cpp , pa
    Bước 4: là vào phòng sấy,
    Bước 5: là chia cuộn màng
    Bước 6: là cắt và thành phẩm.
    Hết.... Kiến thức e chỉ đến như vậy thôi ạ... E có sai hay thiếu sót gì thì mong các thánh rành hơn e bỏ qua và bổ sung cho e ạ
    luongnx93 thích bài viết này
  6. BíĐỏ

BíĐỏ Thành viên cấp 3

Vậy à ! Sao ông thầy mình cũng là trưởng phòng chế bản bên Trần Phú nói in ống đồng 1 trục 30 củ :))
  7. Kings

Kings Thành viên cấp 2

ổng tào lao đó :)). 1 trục in tốt nhất mà giá gốc luôn. tầm 2tr8. nhưng công ty bao bì họ bán cho khách tầm khoảng 3.2 - 4tr. và tuy theo kích thước trục nữa
  8. Kings

Kings Thành viên cấp 2

mà nhà khắc trục lớn nhất hiện nay thì theo mình nghĩ là công ty DongYun, DongYun thì có DongYun miền Nam và DongYun miền bắc. Nhân viên thiết kế ở trong đó lương rất cao. ví dụ 1 file 5 màu, thì cứ tách 1 màu thì nhân viên đc 8k/1 màu. các bác cứ nghĩ đi. 1 ngày họ nhận cả chục file để tách màu từ các công ty bao bì. thì 1 tháng của họ cũng gần 20tr rồi :))
    Anh Design thích bài viết này
  9. Kings

Kings Thành viên cấp 2

việc nhẹ lương cao là thế :)) ngồi tách màu và nhận lương :))
    Anh Design thích bài viết này
  10. Anh Design

Anh Design Thành viên cấp 2

Kings Chuẩn men, nghe thôi chưa đủ :-bd:-bd:-bd
    Kings thích bài viết này
  11. Kings

Kings Thành viên cấp 2

Bác Anh Design thấy cái avata của e là biết e chuẩn như thế nào rồi phải hơm ạ kkkk
  12. luongnx93

luongnx93 Thành viên cấp 2

Kings bác làm bao bì rồi ak sao rành giữ vậy
  13. Kings

Kings Thành viên cấp 2

ukm. đang làm mà ^_^. làm trong công ty sản xuất bao bì luôn. chứ ko có qua trung gian nào hết ^_^
    Offset 3D thích bài viết này
  14. Offset 3D

Offset 3D Mới đăng kí

Tách màu Gradient thì bạn phải chuyển sang chế độ ảnh mới tách được (trong lưới, in lụa)
    Còn tách bitmap là tách t-ram đó bác
  15. Offset 3D

Offset 3D Mới đăng kí

Bác làm bên công ty nào Kings
  16. luongnx93

À bác Kings cho em cái video cách bình 1 file ra để in ống đồng đuyợc không
  17. Kings

Kings Thành viên cấp 2

ko tiếc lộ đc tên công ty đc ùi bác ^_^. thì nó theo thuộc dạng chính chính phụ phụ thôi ^_^
  18. luongnx93

Kings cho em bái sư đi bác, fb bác là gì :D
  19. Kings

Kings Thành viên cấp 2

non kém lắm. nên ko dám nhận đệ tử đâu hi hi. tên face là Minh Thượng :))
  20. luongnx93

em tìm chả thấy, thấy mỗi Thượng Minh

Ủng hộ diễn đàn