Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Các pro cho hỏi màu sắc in nhựa

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi xin kinh nghiệm cho designer' được đăng bởi luongnx93, 27/7/16.

Lượt xem: 3,353

1. luongnx93 Thành viên cấp 2

em đang tim hiểu về mảng in ống đồng , cụ thể là in bao bì nhựa pvc, màng co, màng ngọc,
    Em có thắc mắc là em thấy cái file thiết kế của mấy ông trong ngành này ghi mã màu ở phía dưới cụ thể là:
    có các thông số Pantone như này nè, là sao: P.365c, P.367c, P Blue....
    những cái đó là gì các bác ơi,

...
  2. luongnx93

luongnx93 Thành viên cấp 2

3. luongnx93

4. luongnx93

5. Kings

Kings Thành viên cấp 2

những màu pantone đó là màu chuyên. ko thể chồng màu đc. nên ng ta dùng màu chuyên vậy thôi
  6. Kings

Kings Thành viên cấp 2

Quy luật in chồng màu là màu đậm trước rồi đến màu lợt, và ưu tiên màu chuyên trước rồi mới tới màu cơ bản
  7. khanhnguyen_ag

khanhnguyen_ag Thành viên cấp 2

Những thông tin bạn nói là cơ bản nhất rồi, nếu ko biết bạn nên tìm tài liệu học thêm trc khi hành nghề, bạn ko hiểu nó thì còn khối thứ ở phía sau ai chỉ bạn cho nổi.
    Quảng Cáo Nhật Minh thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn