Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Các Pro hướng dẫn em xử lý bức ảnh bị chụp cháy sáng này với ạ

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi MePun, 20/11/17.

Lượt xem: 5,268

1. MePun Thành viên cấp 1

Được buổi đi chơi chụp ảnh các kiểu, mà về pic nào cũng bị cháy sáng. Bác nào hướng dẫn em xử lý với.
    Cảm ơn các bác nhiều ạ.

...
  2. Ngô Đức Huynh

Ngô Đức Huynh Thích chụp lén

- Cháy kiểu này thì có cứu kiểu nào cũng "thoi thóp" thôi bạn ơi. Mà chẳng lẽ bạn chụp từ đầu đến cuối mà bạn không preview 1 tấm nào hết à?
    tranvan.muon thích bài viết này
  3. MePun

MePun Thành viên cấp 1

tranvan.muon không cứu được hả anh.? Em set máy ảnh chế độ chụp trong bóng râm, sau ra ngoài sáng chụp quên không set lại. Đến khi về thì thấy một đống ảnh cháy trắng hết cả. Huhu. Tiếc cảnh đẹp lắm ạ.
  4. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@MePun : Nếu không thể quay về chụp lại lần thứ 2, thì mò tìm trong máy ảnh, file RAW, sẽ phục chế dc, vì file RAW, dù sáng đến cỡ nào, cũng vẫn còn số từng hạt riêng, chưa lên tới MAX 255, thì có thể phục chế dc, còn JPEG như trên, thì đa số là chất lượng 80% thì các số từ R240 trở lên, đã bị dồn lên thành 255, để giảm size, nên hết đường sửa.
    Chỉnh sửa lần cuối: 16/1/18
    MePun thích bài viết này
  5. hoangminhvu

hoangminhvu Banned

chút lệ phí mới có hình đẹp đc
  6. MePun

MePun Thành viên cấp 1

hoangminhvu Nó cháy tới mức không cứu được rồi bác ợ. :vv
  7. nhooitimdau

nhooitimdau Mới đăng kí

cái này giờ chỉ chỉnh sửa rồi ghép thêm vào thì còn nhìn ra hình, chứ màu trắng xóa thì chịu thôi
  8. Hàn Thiên Hành

Hàn Thiên Hành Thành viên cấp 2

Cháy quá cháy, Nếu mà ảnh gốc nhiều khi chỉnh lại được
  9. photo Bảo Chi

photo Bảo Chi Thành viên cấp 2

Ủng hộ diễn đàn