Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Các thánh cho hỏi - in ấn qua file .ai

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi oceankingdom, 19/7/15.

Lượt xem: 22,673

1. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

badboy2000320 tem, nhãn mác mini, các tờ hướng dẫn sử dụng của thuốc cũng hay có size 4pt 5pt :3
  2. mrquang789456

mrquang789456 Thành viên cấp 2

Làm việc tin tưởng nhau rùi còn làm lâu dài, nếu lúc nào cũng có cái ý nghĩ ấy thì tự học In rồi đến mà In lấy là xong
    PHUC-HOANG thích bài viết này
  3. butterbee

butterbee Thành viên cấp 1

Bên in họ không lấy file của chúng ta làm gì đâu, họ dùng để mang tiếng à. Công việc in ấn là công việc chính của họ, lấy file của bạn rồi lùm xùm đủ thứ ai dám tới in nữa. Bạn cứ yên tâm giao cả file thiết kế cho họ đi.
  4. designthanh

designthanh Thành viên cấp 2

Mình làm bên in ấn, có 2 cách để bạn gửi cho nhà in.
    Cách 1: có thể gửi file gốc AI cho họ và creat outline chữ để không bị lỗi font.
    Cách 2: Nếu bạn không muốn gửi file gốc thì có thể lưu file dưới dạng PDF chọn độ phân dải hight quality tất cả file sẽ bị group khó để tách từng phần ra được mặc dù vẫn có thể giống file gốc. Chỉ như vậy chất lượng in mới tốt được.L-) bạn gửi những file khác thì in ra chất lương có tốt thì màu cũng ko đúng.
    Chỉnh sửa lần cuối: 22/7/15
    PHUC-HOANG thích bài viết này
  5. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

6. oceankingdom

oceankingdom Thành viên cấp 2

:) Cám ơn anh em góp ý. Thực ra mình cũng làm in, nhưng mà mình in ảnh. Thêm nữa có lẽ công nghệ thấp nên toàn in file TIFF. Giờ thấy in có cái tờ a3 mà cần đến file gốc nên mình hơi chột dạ (^^) cũng vì chưa lấy tiền công.
  7. Cuong8185

Cuong8185 Mới đăng kí

dịch vụ in túi giấy Nhóm in Gleap có tốt không mấy cụ, e dự định in ở đây nhưng không biết chất lượng như nào
  8. bachpro89

bachpro89 Thành viên cấp 3

Cuong8185 Chỗ này in tốt lắm bạn. bạn làm đó bao lâu rồi. hay mới vô làm.
  9. levu101

levu101 Thành viên cấp 1

Dân kỹ thuật in đọc xong bài này. Nghe buồn thế =))
  10. Winter16

Winter16 Thành viên cấp 3

Chã ai lấy file của bạn đâu.
    Với lại làm gì làm cũng đừng xuất file dạng PNG, nó nén hình tởm lắm!

Ủng hộ diễn đàn