Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Các yêu cầu nhờ blend ảnh sẽ post vào đây, ko lập topic mới!

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 19/2/13.

Lượt xem: 393,541

1. dunghuongvt

dunghuongvt Thành viên cấp 3

Unbelievable thích bài viết này
  2. Lâm Nhật Đức

Lâm Nhật Đức Mới đăng kí

3. MioDung

MioDung Thành viên cấp 3

của bạn nè, ko được đẹp lắm
    h0ang2410 thích bài viết này
  4. blendpts

blendpts Mới đăng kí

:) chào các cao thủ Blend màu trên forum. Mình mới tập tọe blend màu nhưng có màu này thấy hay mà khó quá. Nó dạng màu của phim nhựa nhưng nhẹ hơn. Có bro nào có thể hướng dẫn mình blend đc màu như vậy ko ? xin cám ơn rất nhiều ạ :)

hoatongoc thích bài viết này
  5. hoatongoc

hoatongoc Thành viên cấp 3

Mình cũng chưa thử blend màu này bao giờ, nhưng mình cũng đưa ra dự đoán sơ thôi, bạn tham khảo: Hình này thì phải khử noise cho hình khá nhiều, và làm cho da mẫu mịn màng đến mức không có nếp nhăn. Tóc thì blur cũng khá nhiều, mái tóc hơi bết. Màu sắc thì tăng tương phản, tăng sáng cho mẫu nổi bật lên, có áp dụng cả photo filter nữa thì phải, nếu chưa vừa ý phải kết hợp cả color balance và Curves nữa. Hậu cảnh mờ có thể làm khi chụp ảnh hoặc dùng Lens Blur để làm, Để làm khu vực tối tối quanh ảnh thì dùng bộ lọc Lens Correction -> chỉnh vignette lại cho vừa ý, hoặc tô màu đen cho layer rồi dùng tẩy tẩy đi.
    Bạn không có hình gốc nên mình chỉ đoán mò thôi :|
  6. Lã Quý Chít

Lã Quý Chít Mới đăng kí

Blend hộ em ảnh này với ạ.Đây là bài thực hành tin của e.a cho e cả file psd nhé
  7. Sad_Angle

Sad_Angle Thành viên cấp 1

lâu lắm rồi không vào sân LTV để chơi bóng rổ :v từ đợt nó thu hết bảng rổ, chắc cũng phải 2 năm rồi (:|
  8. ngoc hung

ngoc hung Banned

cuả Bác đây,lần đầu tập chỉ đc thế thôi!
    Lã Quý Chít thích bài viết này
  9. truong.fc

truong.fc Thành viên cấp 1

Nhờ bác nào Blend e 2 cái này ạ, Các bác blend có hình tuyết rơi, mờ ảo lung linh chút và có thêm chữ, Cào Cào Xấu Xí,,,,,,, E cảm ơn ạ.
    [​IMG][​IMG]
  10. Snickers

Snickers Thành viên cấp 2

11. truong.fc

Tks bạn ihihiiiiiiiiii, LÀm cho mình cái trên nữa đi bạn, dù sao thêm dòng chữ kia cũng nổi quá nhưng đừng làm cái khung trắng đó, để đè lên không thôi bạn ơi hihii tks <3
  12. Snickers

Snickers Thành viên cấp 2

Xin lỗi nha, mình nông dân k biết FB là gì
  13. oishi_hihi1402

oishi_hihi1402 Mới đăng kí

của bạn này :)
  14. truong.fc

hihi trùng 1 hiệu ứng huhuhuhuhuhuhu
  15. CanhNguyen

CanhNguyen Mới đăng kí

Không ai giúp mình ah
  16. Trần Tân Studio

Trần Tân Studio Thành viên cấp 1

Các bác blend màu và thêm hiệu ứng + font chữ phù hợp dùm em nhé . tks các bác 4dW57mV.jpg
  17. hoatongoc

hoatongoc Thành viên cấp 3

hình bạn đâu :v
  18. oishi_hihi1402

oishi_hihi1402 Mới đăng kí

Của bạn đây :)
    CanhNguyen thích bài viết này
  19. ngoctiff

ngoctiff Mới đăng kí

anh chị ơi có thể blend hộ e mấy cái ảnh này được ko ạ?
    cảm ơn anh chị nhiều ạ ^^~

20. Hannah

Hannah Mới đăng kí

Em đang cần blend 2 cái ảnh nì, anh chị nào có time thì giúp em nhé ạ :P Thanks anh/chị nhìu nhìu ^^~

Ủng hộ diễn đàn