Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách blend màu đơn giản nhất bằng Photoshop CS6

Chủ đề thuộc danh mục 'Blend màu' được đăng bởi vytv1412, 18/1/13.

Lượt xem: 86,430

1. vytv1412 Thành viên cấp 2

Hôm trước lang thang tình cờ thấy được cái này có vẻ hay hay, mạo muội đăng lên cho những ai chưa biết. Cái này có vẻ cũng có ích, vì nó nhanh và sẵn, với 1 số trường hợp thấy cũng đẹp, tiếc là ko thể chỉnh thêm gì ngoài chế độ có sẵn. Mình tìm trong mục " blend màu" trên forum cũng chưa thấy ai đăng cả, nằm vùng cũng lâu mà chưa có gì đóng góp nên viết 1 chút. Dài dòng rồi, mình bắt đầu ngay đây :D

Mình dùng Photoshop CS6, mình cũng ko nhớ rõ là bản CS5 và các version cũ hơn có chức năng này ko, bạn nào đang dùng các bản cũ hơn thì cho mình biết với nhé :D

Đầu tiên là mở hình ảnh của bạn, ở đây dùng tạm stock của 1 cô bé rất dễ thương đang làm mưa làm gió trên VDS, click menu "Window", chọn "Adjustments"

Giờ thì nhìn sang cột bên phải, click vào icon "Color lookup"

1 box nhỏ hiện lên, trong tick chọn 3DLUT là các chế độ blend màu đã được làm sẵn, cũng có kha khá chế độ cho các bạn chọn, ở dưới có thêm tick chọn abstract, tác dụng thế nào thì các bạn cứ từ từ khám phá, mình chỉ dùng mỗi cái 3DLUT ở trên thôi

Ở đây mình chọn ngay cái đầu tiên, "2Strip", và đây là kết quả:

Hạn chế của cách blend "ăn sẵn" này là ko thể can thiệp gì vào nó cả, nên tùy trường hợp mà chúng ta sẽ có những bức hình ấn tượng :D

P/s: Mod thấy trùng thì xóa dùm mình nha :D

...
    FMP, Thanh Hóa, ZuoV13 người khác thích bài viết này.
  2. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

Vẫn chưa đơn giản = dùng Action =)))
  3. vytv1412

vytv1412 Thành viên cấp 2

Cũng còn tùy action, có những action yêu cầu phải chỉnh brush size, brush feather, ko đơn giản và ko phải ai cũng làm được đâu :)
    Cái này cũng như là action thôi mà :D
    Lê Văn Lâm thích bài viết này
  4. Cao Coang

Cao Coang Thành viên cấp 3

Đơn giản nhưng chưa đơn giản nhất :D
    Khắc Thượng thích bài viết này
  5. thiennguyenct

thiennguyenct Thành viên cấp 2

hình đẹp sẵn rồi nên blend dễ , chứ gặp phải mấy tấm khoai thì cũng chịu ạ
  6. zabuza

zabuza Mới đăng kí

oh cách này cũng hay chứ nhỉ, thanks
  7. rongvang592

rongvang592 Thành viên cấp 3

Cái này hôm kia mới đọc bên vnphoto :D
  8. thietcaitinh

thietcaitinh Thành viên cấp 1

bản CS5 không có Color lookup /:)
  9. hoatongoc

hoatongoc Thành viên cấp 3

Tính năng color lookup chỉ có trên PS CS6 :v
    Cái này chỉnh cái blending mode của layer color lookup sang soft light cũng hay lắm đấy :)
  10. Vịt Quần Tụt

Vịt Quần Tụt Thành viên cấp 2

người mẫu xinh nên blend kiểu gì cũng đẹp.
  11. cobegachmen

cobegachmen Mới đăng kí

Cảm ơn bạn nha, đúng cái mình cần luôn. :x
  12. thuongdologistic

thuongdologistic Mới đăng kí

CS4 không có Color lookup..:(
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn