Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách cài Adobe Illustrator CC 2017 cho MacBook Pro?

Chủ đề thuộc danh mục 'Download' được đăng bởi Hali Nguyen, 16/7/17.

Lượt xem: 16,605

1. Hali Nguyen Thành viên cấp 1

Chào các anh chị, em mới là sinh viên năm nhất của nghành mình. Em lên mạng tìm hiểu thì được biết Macbook pro là lựa chọn tốt cho nghành thiết kế đồ hoạ nên em đã mua 1 con. Nhưng em cũng nghe nói là các chương trình thiết kế đều có phiên bản riêng cho macbook. Nên hôm nay, em lập topic hỏi các anh chị cách cài các chương trình đồ hoạ cho macbook một cách an toàn, mà cụ thể là Adobe Illustrator. Không biết là mình lên mạng down bình thường hay còn phải làm điều gì khác ạ?

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

1. Nó chỉ khác ở cái file cài đặt thôi. Tức là bên Windows thì file cài đặt nếu dạng nén vào file thì là .rar còn với file cài đặt trực tiếp thì là .exe hoặc đĩa CD. Còn bên Mac thì nó là dạng file .dmg
    2. Còn việc cài đặt thì bạn thớt để nó cài đặt theo thư mục mặc định là được nếu như không muốn làm những việc khác khiến mình rối hơn.
    3. Cuối cùng thớt muốn sử dụng phiên bản nào? Cấu hình ra sao? Mình sẽ giúp về vấn đề này từ cài đặt cho tới bẻ khoá.
    tranvan.muonHali Nguyen thích bài viết này.
  3. Hali Nguyen

Hali Nguyen Thành viên cấp 1

Cám ơn bạn Kun nhiều ạ! Mình muốn dùng phiên bản CC 2017 ạ, bạn có biết đường link nào đáng tin cậy để down ko ạ? Vì mình đã thử down vài lần nhưng đều ko đc.
  4. nguyenhongson

nguyenhongson Thành viên cấp 2

Quá dễ :D nhé Hali Nguyen . Download creative cloud về, cài creative clound, đăng kí một account adobe. Dùng creative clound cài AI CC 2017. rồi kiếm Adobe Zii bản mới nhất là 2.2.1 để patch. Xong là có AI mới nhất để chạy :D. có gì chưa rõ hỏi thêm vì mình cũng đang dùng Mac :D
    rainyday87Hali Nguyen thích bài viết này.
  5. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Hà BơHali Nguyen thích bài viết này.
  6. Hali Nguyen

Cám ơn bạn Dù Kun VietDesigner và bạn nguyenhongson nhiều ạ! Mình đã down đc rồi. Nhưng hình như còn phần cờ rắc các chương trình trên macbook cũng khác với window phải ko ạ?
  7. nguyenhongson

Đúng rồi bạn Hali Nguyen. Bạn chỉ cần chay adobe Zii mới nhất là cờ rắc được tất cả các phần mềm của Adobe nhé. Mình inbox cho bạn link download cờ rắc rồi đó nha.
  8. Lê Hoàng Quốc Hưng

Lê Hoàng Quốc Hưng Mới đăng kí

nguyenhongson bạn giúp mình cài phần mềm này được ko bạn, mình xài mac và cũng đang muốn học về các phần mềm adobe, cảm ơn bạn
    nguyenhongson thích bài viết này
  9. HuyNguyen12Leo

HuyNguyen12Leo Mới đăng kí

chào anh nguyenhongson. anh cho em hỏi nếu như em xài phần mềm cờ rắc trên Mac thì em nên xoá những thông tin nhạy cảm (tài khoản ngân hàng, dữ liệu bí mật,...) trên máy tính trước khi xài phải không ạ? em mới theo học thiết kế được 1 tháng, xin anh chỉ giáo.
  10. nguyenhongson

HuyNguyen12Leo Nếu bạn muốn an toàn cho thông tin của mình thì bạn có thể làm vậy.
    Tuy nhiên thì các phần mềm cờ rắc cho MAC có vẻ ít nguy hiểm hơn cho Win (ý kiến cá nhân nhé :D) nên hiên tại mình vẫn lưu tài khoản ngân hàng và toàn bộ các tài khoản đăng nhập khác trên MAC.
  11. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@nguyenhongson : Mình giao lưu với bạn về thông tin tài khoản an toàn nhé, các thông tin tài khoản quan trọng hay hok quan trọng, bạn phải để trong 1 folder, rùi chuột phải folder, chọn nén RAR, chọn qua mục Set Password, đặt Password file RAR, rùi tha hồ để đại chổ nào cũng dc, chứ để công khai như thế, thì dù máy Mac hay Windows, cũng có ngày bị lộ, (do sửa máy PC, do mất máy, do mượn máy, do người nhà tò mò, do virus, do hacker, do trang web gài mã... Windows hay MAC cũng hok an toàn đâu. :))

Mình có file RAR chứa file quan trọng, đã nén RAR Password rùi, cho dù để ngay file trc mặt chổ này, cũng hok có ai có cữa thấy dc file trong kia, ha ha ! :))

File tài khoản quan trọng của mình nè, có RAR - Password 14 chữ cái rùi, ném đại ra đường, cũng hok ai vào lấy dc, vậy mới gọi là an toàn, mời các bạn cứ chia sẻ file bí mật của mình thoải mái, ha ha ! :))

[LOCK] xin chào ! 1+1=2 , chúc mừng bạn ghé thăm, ha ha ! :))[/LOCK]
    Chỉnh sửa lần cuối: 10/8/17
    Hồng Sơn thích bài viết này
  12. Hali Nguyen

Mấy bạn cho mình hỏi tiếp là tại sao cái Creative Cloud trên mac của mình mở lên ko được, xoá đi cũng ko được mà tải cái mới về cũng ko xong. Mình đã dùng mail mới để tải một chương trình khác trên Adobe nhưng nó lại gặp trục trặc về phần tải Creative Cloud .
    tranvan.muon thích bài viết này
  13. rainyday87

rainyday87 Mới đăng kí

Anh Nguyễn Hồng Sơn ơi em tải bản Adobe Zii như anh nói nhưng báo không thể mở bởi vì from an unidentified developer . Phải làm thế nào đây anh
  14. bdesign

bdesign Banned

Hai thày gái của em đang bị chặn app ngoài Apple nên không mở được. Các thày em cần vào System Preferences/Security & Pricacy/chọn Allow app downloaded from Anywhere.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn