Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách chèn code autoplay Youtube tự động play video trên website

Chủ đề thuộc danh mục 'Thủ thuật - Kinh nghiệm về web' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 10/12/14.

Lượt xem: 41,890

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

Đang tìm hiểu về vấn đề autoplay video Youtube trên diễn đàn nên sẵn share cho anh em nào có nhu cầu. Nói chung cũng rất là đơn giản thôi!

Đầu tiên bạn lấy code embed của Youtube, bạn có thể dễ dàng ấn chuột phải vào video để copy embed code Youtube.

Sau đó bạn sẽ có dòng code như sau:
    <iframe width="854" height="510" src="//www.

youtube.com/embed/MAnOidLFt3w" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>
    Sau đó bạn sẽ thêm dòng ?rel=0&autoplay=1 vào đằng sau dãy ID của video, sau khi chèn nó sẽ thành thế này:
    <iframe width="854" height="510" src="//www.

youtube.com/embed/MAnOidLFt3w?rel=0&autoplay=1" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>
    Rất đơn giản, chỉ việc chèn vào website là nó sẽ autoplay thôi :)

Tuy nhiên có 1 điều mình cần lưu ý, và mình hơi tiếc là vì Youtube sẽ không tính view cho video autoplay, thế nên bạn nào có nhu cầu tăng view cho video nên suy nghĩ trước. Mình chưa thấy 1 bài viết nào nói cụ thể về vấn đề này, nhưng kinh nghiệm cho mình biết điều đó, và cũng có search trên Google thì thấy có nhiều nơi bảo thế, cụ thể lý do là:

...
    heoconyeucarot, gooddesignshalcyonl thích bài viết này.
  2. dung 94

dung 94 Mới đăng kí

:like: tuyệt
  3. jindo872606

jindo872606 Thành viên cấp 1

Hay, hiện tại youtube còn hỗ trợ cho designer hay developer vấn đề các plug-in trong các website để khi thêm các clip thì sẽ k tốn quá nhiều tài nguyên lẫn tốc độ xử lý
  4. nuskinvn2015

nuskinvn2015 Mới đăng kí

Tự động Play dễ gây phản cảm cho người dùng lắm :)
  5. batdongsansg

batdongsansg Banned

HAY QUÁ, THANK NHÉ
  6. nealll

nealll Mới đăng kí

like

Ủng hộ diễn đàn