Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách chơi với Tamron 17-50 f2.8 ....

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi IceF, 13/5/13.

Lượt xem: 61,364

1. Mezzazzy

Mezzazzy Thành viên cấp 2

Ảnh nét căng đẹp thế này, cũng máu làm con này quá, khẩu lớn quá tiện đỡ fải vác len theo lỉnh kỉnh thay ra thay vào mệt người, cái cuối là để 50 f2.8 hả bác
  2. IceF

IceF Thành viên cấp 4

Mezzazzy tất cả hình đều ở 17 hết bạn à
  3. IceF

IceF Thành viên cấp 4

hth02x1 coi vậy chứ con 16-28 f2.8 của Tokina xóa cũng mạnh lắm
  4. Phạm Hoàng Hà

Phạm Hoàng Hà Thành viên cấp 1

ảnh ok đấy chứ bác , kit sao so đc với em này
    ps: rất thích tông màu của bác
    share file psd đc ko ạ :D
  5. chanlekyuen

chanlekyuen Thành viên cấp 2

ga Yên Viên đúng k vậy bác thớt ?
  6. kunvankin

kunvankin Thành viên cấp 1

IceF: Vậy phải chỉnh thế nào ạ?
    hth02x1: Em dùng Ni70. Vì từ xưa đều quen dùng Canon nên cầm Nikon còn lóng ngóng, hx.
  7. nth304

nth304 Thành viên cấp 1

Tại vì bạn ấy nói cái câu này:
    "chụp xa thì thấy nó như KIT của Canon còn chụp gần thì xóa phông = khẩu 4 của mấy con fix"
    "
    vậy con này nó làm khẩu 2.8 chỉ để cho thêm chút AS thôi à..."

Nên mình nghĩ bạn này mới tập chụp thôi
  8. Zeroco

Zeroco Thành viên cấp 3

Hố Hố cu IceF làm theo cách của anh đảm bảo chơi tẹt (nhớ chơi điều độ đừng quá sức)
    Lấy vít gỡ hết mạch với thấu kính ra, gắn ống vào lại (vỏ ống). Sau đó lấy cao su mềm nhồi vào lòng ống theo đường tròn. Nhồi càng khít càng tốt B-). Mỗi khi xử dụng nên dùng thêm gel của Durex còn bí quá dùng Tường An cũng được =))

Đùa chứ 17-50 đa phần dành cho tiệc, indoor, lợi về khẩu và tiêu cự từ wide đến normal.
    Yếu về chân dung ngoại cảnh, đặc tả, cơ động tiêu cự (các trường hợp lười di chuyển). Nếu có đủ đạn bom thì có thể nuôi hy vọng vào 18-35 1.8 hăm he ra đời của Sigma :D
  9. IceF

IceF Thành viên cấp 4

10. IceF

IceF Thành viên cấp 4

Zeroco 18-35 1.8 nghe có vẻ chát nhỷ =))
    Zeroco thích bài viết này
  11. IceF

IceF Thành viên cấp 4

12. Hoàng Long Nikon

Hoàng Long Nikon Thành viên cấp 2

Sao bác so con này với kit Canon =)) kit canon "tiếng thơm" cũng nhiều mà bác =))
    Con này nét với hữu dụng, khẩu lớn :D nhưng nhìn tiêu cự là biết ko phải lens xóa phông rồi :D
  13. Trần Hưng Thịnh

Trần Hưng Thịnh Thành viên cấp 3

- Chụp dưới góc 24: cong hình nhất là kê sát chủ thể . Do đó chụp người thì tiêu, có xóa phông mà hư cả khuôn mặt thì tiêu.
    ==> Xóa phông thua fix các loại lẫn 55-200 cùi bắp trong dòng zoom, thua cả các kid 18-105 hay 135.
    - Góc rộng mà màu sắc hơn kid 18-55 ngang 18-105, 135
    KL: Con này để chụp cảnh và event các loại cần góc rộng.
    -
    Hoàng Long Nikon thích bài viết này
  14. trongnd_itvn

trongnd_itvn Mới đăng kí

Ai nói là Tamron 17-50mm f2.8 không dùng để xóa phông? Mình vẫn xóa phông bình thường. Còn ai so sánh với kit của Canon thì nên xem lại đi nhé, từ cấu tạo đến chất lượng khác nhau hoàn toàn. Demo vài tấm để AE ko bảo mình nói phét.
    1.
    2.
    3.
    [​IMG]4.
    [​IMG]5.
    Tất nhiên là ảnh chụp xong phải retouch, tuy nhiên có bằng kit hay fix ko thì AE tự cảm nhận.
    seiryu7429hth02x1 thích bài viết này.
  15. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

trongnd_itvn mấy bức close up bác crop lại à, e nhớ là con này đâu chụp gần đến vậy được
  16. trongnd_itvn

trongnd_itvn Mới đăng kí

hth02x1: Mình chỉ crop bớt để bố cục ảnh rườm rà chứ ko crop để lên chi tiết. Tamron 17-50mm f2.8 khoảng cách lấy nét gần nhất là 0,27m.
  17. IceF

IceF Thành viên cấp 4

Trần Hưng Thịnh mình thấy dù để 17 vẫn chưa đủ độ cong,fai 16-28 trên FF thì mới thấy nó cong bác à
  18. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

trongnd_itvn e biết vì e dùng con này suốt, tại bức 2 thấy nó khá nhỏ, e ko biết ngoài đời thực cái hoa hay lá đấy nhỏ đến đâu, nhìn có vẻ rất nhỏ. còn con ong thì là do nó to quá :)) to hơn cả bông hoa chứ ko phải là chụp nó gần hehe
    trongnd_itvn thích bài viết này
  19. trongnd_itvn

trongnd_itvn Mới đăng kí

hth02x1 tinh mắt nhỉ, nhưng theo mình nhớ thì đấy không phải là con ong, còn kích thước bông hoa thì bằng với hoa xuyến chi, cũng ko phải là nhỏ lắm nhỉ :)
    Đây thì mới đúng là Crop.
    seiryu7429, dolphindl03hth02x1 thích bài viết này.
  20. Em có 3 tấm này, đố các bác tấm nào em chụp bằng Kit, tấm nào bằng Tamron, tấm nào bằng Fix 50 1.8?

Ủng hộ diễn đàn