Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách chơi với Tamron 17-50 f2.8 ....

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi IceF, 13/5/13.

Lượt xem: 61,353

1. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

chụp close up con này e chỉ chụp được nhỏ đến thế này thôi

trongnd_itvn thích bài viết này
  2. trongnd_itvn

trongnd_itvn Mới đăng kí

Hoa Thì Là mình cũng chỉ chụp to được đến mức này thôi :D
    KellBinhth02x1 thích bài viết này.
  3. Trần Hưng Thịnh

Trần Hưng Thịnh Thành viên cấp 3

mình đoán thử nha:
    Tấm đầu: Kid,
    Tấm 2: Fix
    Tấm 3: Tamron
    nguyenhuy.photos thích bài viết này
  4. Trần Hưng Thịnh

Trần Hưng Thịnh Thành viên cấp 3

trongnd_itvn hình như bác chụp bằng 17-50 OS thì phải ? tại có 2 con lận 17-50 non os và có OS
    trongnd_itvn thích bài viết này
  5. Icef0x

Icef0x Thành viên cấp 1

Em này chụp xóa phông teen ko được đâu, em này chụp nét lắm, chụp mẫu thấy cả mụn nên mình có dám cầm con này chụp mẫu mấy đâu.

EM này độ nét thì ko cần bàn
  6. IceF

IceF Thành viên cấp 4

KellBin, kunvankinnguyenhuy.photos thích bài viết này.
  7. Phạm Hoàng Hà

Phạm Hoàng Hà Thành viên cấp 1

e thấy exif ghi CS6 mà
    vậy bác share tút đc ko :D
  8. mrbom

mrbom Thành viên cấp 2

tại hạ tình cờ đi ngang qua chốn này! thấy các vị huynh đệ cùng các tỉ muội xôn xao bàn tán bèn mạn phép ghé vào cho thỏa lòng soi mói. giật mình, kinh ngạc khi thấy lời nói của các vị vô cùng
    sắc bén, ngữ ngôn truyền cảm, thiết nghĩ độc cô cầu bại ngày xưa có đội mồ
    sống dậy cũng thêm phần nể sợ. nay xuất hiện thêm nhiều anh hùng bàn
    phím như thế này cũng khiến cho tại hạ mở mang tầm mắt, học hỏi được nhiều
    điều. nếu các vị huynh đệ đây không cảm thấy phiền nhiễu thì với một cú click chuột chúng ta hãy kết nghĩa bàn thờ, à không bàn đào ! ngày hôm nay
    được gặp các vị huynh đệ, các vị tỉ muội ở đây cũng là phước phần cho tại hạ. xin nhận của tại hạ một like gọi là để kết nghĩa thâm giao !
    KellBin thích bài viết này
  9. IceF

IceF Thành viên cấp 4

10. IceF

IceF Thành viên cấp 4

11. kunvankin

kunvankin Thành viên cấp 1

mình cũng đoán giống IceF :)))
  12. I Love SRC

I Love SRC Thành viên cấp 2

xem info bác ở trong nam. chán. tưởng HN thì đi off với anh em rồi
  13. IceF ý mình là các bác có thể giải thích them chút xem sao lại đoán vậy?
  14. MackyNhu

MackyNhu Thành viên cấp 2

Đặc thù của e là khoái wide, càng wide càng thích. Thấy các bạn pm khá nhiều. Vui vui chém gió đôi lời
    E này e mua về dùng đúng đc 3 hôm. Chưa nói phần build, af khá chậm. Kêu to =)) as yếu là roẹt roẹt :D Mầu mè thì chuối luôn. Ám vàng nặng :D E dùng 1 em for Ni thì thôi rồi. Ám vàng 1 cách khó hiểu :D For Ca thì đỡ hơn tý. Coat thì khá kém. Dùng 1 thời gian là coat có dấu hiệu đi xuống. Hị Hị. Các bác có thể tìm mua tamron 17-35f2.8-4. E này đánh giá cao hơn 17-50. Hơn về cái mầu :D còn lại rứa. Đặc trưng của Tamron là độ nét tốt. Thực ra chơi chân rung thì đâu cứ phải xoá phôg nhoè nhoẹt làm j :D Xoá thì ai chả xoá đc. xoá tít mù thì ra ngoại cảnh chụp làm j. Mù mịt thì chỗ nào chả giống chỗ nào. Ảnh đâu cứ cái nào cũng phải phông tít mù đâu =)) Xoá mịt mù mãi đến 1 lúc nào đó xem lại ảnh thấy những bức ảnh đó vô hồn lắm :D

Ảnh từ 17-50

Có đèn còn đỡ ám vàng

Còn đây là từ 17-35. Gần như về ko phải xử lý vùng ám vàng. Mầu sắc tương phản khá tốt. 1 số ảnh blend ko nói còn 1 số ảnh để nguyên.

nobita1281991, marsu1092, monsterbka2 người khác thích bài viết này.
  15. kunvankin

kunvankin Thành viên cấp 1

Các cảnh mây trời đẹp quá :(. Nhưng mà còn có ảnh ngoài trời nào chụp bằng 17-50 thì mới so sánh đc chứ ạ. 1 đằng trong nhà a/s nhân tạo vs 1 đằng a/s tự nhiên cũng khác nhau nh lắm
  16. KellBin

KellBin Thành viên cấp 2

Mình thì dùng mỗi Nikon AF-S 18-105mm f/3.5-5.6G ED DX VR :)
  17. MackyNhu

MackyNhu Thành viên cấp 2

Có ảnh đầu tiên là m chụp hoàn toàn trog as ngoài trời đó. Đã làm pts qua ko thì còn vàng nữa ợ =))
  18. IceF

IceF Thành viên cấp 4

MackyNhu có vài tấm nhìn giống trên FF thế @@
  19. Trường DXT

Trường DXT Thành viên cấp 1

MackyNhu
    Em cũng giống bác rất mê Wide & Tele nhưng chưa có tiền mua wide nên em dùng tạm kit 18 - 55 chân cũng dài ra phết :))

Ủng hộ diễn đàn