Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách chơi với Tamron 17-50 f2.8 ....

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi IceF, 13/5/13.

Lượt xem: 61,354

1. MackyNhu

MackyNhu Thành viên cấp 2

Tấm dùng trên FF hay crop thì khác nhau dư nào vậy bác :| Chứ nhìn giống trên FF là giống ở cái j ợ :D FF hay crop thực ra e ko thấy khác nhau mấy, quan trọng là cách bác bấm ntn thôi.
  2. IceF

IceF Thành viên cấp 4

MackyNhu ặc FF với crop khác nhau hoàn toàn chứ...vì góc wide mà
  3. MackyNhu

Ai cũng biết vậy. Dưng mà nhìn ảnh thì chắc ko đoán đc đâu. wide trên crop xài 12-24, 10-22 hay lả 11-17 rồi FE 8mm =)) qúa thừa wide :D quan trọng là bố cục của bác, mắt nhìn của bác. Cách bấm máy của bác :D Tất nhiên là chả ai phủ nhận lợi thế của FF. Cơ mà ko cứ FF mới có bức ảnh đẹp. Ảnh của e đa phần từ crop mà ra ạ :D Chứ nhìn ảnh bác đoán đc FF hay crop thì e cũng thấy tài. Nên mới hỏi :D nếu ko nhìn thôg số chắc ko thể biết đc.
  4. IceF

IceF Thành viên cấp 4

MackyNhu một số trường hợp chụp bằng 1 Lens,thì dải màu khác nhau,midtone khác nhau,độ nét ở các khẩu khác nhau dựa vào đó để so sánh chứ phân biệt thì cũng khó,nhưng nếu 2 máy chụp lên thì sẽ nhận ra dc cái nào của crop cái nào của FF
  5. MackyNhu

Như đống ảnh e up bên kia cái nào FF cái nào Crop bác :D e up tứa lưa. Nếu cùng 1 cảnh, cùng 1 góc, cùng tiêu cự thì chắc chắn là biết đc cái nào FF cái nào Crop. Cái đó thì ko cần nhìn cũng biết :D Chứ còn ảnh lug tung thì chắc chịu thôi.
  6. IceF

IceF Thành viên cấp 4

MackyNhu vậy là con này gắn dc cả trên FF lẫn Crop hả
  7. Chanh Hipvn

Chanh Hipvn Thành viên cấp 2

con này góc rộng mà
  8. IceF

IceF Thành viên cấp 4

Chanh Hipvn thì ai chẳng biết nó góc rộng...
  9. Chanh Hipvn

Chanh Hipvn Thành viên cấp 2

um tại thấy ảnh bạn cứ như chụp = fix ấy :P
  10. IceF

IceF Thành viên cấp 4

Chanh Hipvn tại khẩu nò 2.8 thì cũng xóa phông dc mà =))
  11. IceF

IceF Thành viên cấp 4

12. I Love SRC

I Love SRC Thành viên cấp 2

đường ray này ở đâu bác chủ ơi
  13. IceF

IceF Thành viên cấp 4

14. hthuc

hthuc Banned

mình cũng có con này chụp ngon phết làm gì có chuyện chụp nguyên người bị mất nét đâu . chắc có bạn chụp nguyên người mà cứ lấy nét vào mắt nên nó chạy lệch nét nên mờ là phải, mấy kiểu nguyên người , cảnh rộng cứ dí vào ngực mẫu mà lấy nét là ok
  15. IceF

IceF Thành viên cấp 4

hthuc đung roài,bạn nói 9 xác
  16. hthuc

hthuc Banned

tamrong 17-50'2.8 fujipro S3 đây các bạn .
  17. binh_1612

binh_1612 Thành viên cấp 1

tamron chụp mẫu cũng đẹp đó chứ
  18. IceF

IceF Thành viên cấp 4

binh_1612 ừ,nếu biết sử dụng thì tuyệt đấy.
  19. NhanPhoto

NhanPhoto Cựu quản trị

Ủng hộ diễn đàn