Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách chọn loại Ram phù hợp với máy tính?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi Bùi Nhật Minh, 1/1/15.

Lượt xem: 2,453

1. Bùi Nhật Minh Mới đăng kí

Máy mình là Intel pentium CPU E2180 @ 2.00 GHz.
    RAM hiện tại là DDR2 1GB có DRAM Frequency là 403.3 MHz (xem trong phần mềm CPU-z)
    Giờ mình muốn mua thêm 1 RAM 1GB nữa để thêm vào cho máy tính chạy mượt hơn mà không biết phải chọn loại nào cho phù hợp với máy này. Lúc trước có đem cái RAM đi hỏi thì người ta nói loại D2 này giờ hết hàng, mà mình không biết kiếm ra không hay là thay vào loại D3 hoặc Bus khác có được hay không? Sợ không phù hợp. Cám ơn!

...
  2. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

bạn h chỉ có thể ra mấy chỗ Nhật Tảo (TPHCM) mua hàng cũ xài thôi
  3. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

8-}mình còn thanh ddr2 này, à mà mainboard của bạn là gì, lên google search coi nó có hỗ trợ ddr3 không nhé, ddr2 giờ là hàng hiếm rồi
  4. lxh1290

lxh1290 Thành viên cấp 2

giống hết case mình ngày xưa
    e2180
    bạn làm cặp ram ddr2 1G cho nó chạy dual là ok
    chip bây giờ cũng rẻ , bạn bán cái e2180 nâng đời lên 1 tý là ok
    mình nâng lên e5700 ( bán cpu cũ + 50k ) quả rẻ
    đã nâng cách đây hơn 1 năm
  5. thaivinhonline

thaivinhonline Thành viên cấp 1

Ram 2 bây giờ quá rẻ rồi. a mua thêm 1 thanh 1gb vào chạy dual là ok. cpu cũng thế bác trên nói chuẩn đó ah. cộng thêm vài chục nâng lên E5xxx hoặc thêm ~100k lên hẳn E7500 đi ah. chạy khác hẳn
  6. svphoto

svphoto Mới đăng kí

Con chip này giờ đã quá yếu, xem main bạn là main gì ? Nâng con chip lên dòng cod2 như E8400, E8500 đi trc đã, giờ chip này giá như bèo :v, còn máu thì Q9550 cũng rất ngon, chắc main bạn chỉ chạy đc ram DDR2 thôi, loại 1Gb giờ mua cũ cũng chỉ tầm 100-150k/ thanh.

Ủng hộ diễn đàn