Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách config để dung lượng file nhẹ, render nhanh?

Chủ đề thuộc danh mục 'Sony Vegas' được đăng bởi Thada, 5/2/16.

Lượt xem: 5,658

1. Thada Mới đăng kí

Mình cũng đã xem qua nhiều bài viết về cách render rồi, nhưng khổ nỗi nhanh thì không nhẹ, mà nhẹ thì không nhanh. Mình chỉ cần dung lượng file không quá nặng cũng như render không quá lâu thôi. Các bác có cao kiến gì thì giúp mình với :D

...
  2. Bùi Khoa Vũ

Bùi Khoa Vũ Thành viên cấp 2

xài preset có sẵn lúc render. vd H.264 nhưng sẽ chọn đầu xuất ra up lên youtube. Như thế là nhanh và nhẹ. Tùy vào clip bạn có dài không? dùng nhiều hiệu ứng ko? đuôi file gốc là gì, xuất ra đầu gì thì phải mất thời gian tính toán đổi đuôi file?... nhiều yếu tố quyết định dung lượng file. Dựng thì phải chấp nhận chứa file nặng.
    Thada thích bài viết này
  3. Thada

Thada Mới đăng kí

Hình như bác nhầm sang After Effect rồi @@
  4. Bùi Khoa Vũ

Bùi Khoa Vũ Thành viên cấp 2

kể cả là sony vegas cũng vậy bạn nhé. Sony mình chưa cài nên lấy tạm bảng của Premiere :)

Ủng hộ diễn đàn