Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách để vẽ chibi trên máy tính

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Painting' được đăng bởi chuột nhắt, 29/3/13.

Lượt xem: 98,807

1. tiencrazy

tiencrazy Mới đăng kí

mọi người giúp mình với...ai có thể tô màu và chỉnh sửa anh chibi mình mới phác thảo được ko...làm hoài ko đx....:((:(( :(([​IMG]

2. Zanakan

Zanakan Thành viên cấp 1

Hero Wings : Kỹ năng thôi bạn ah. Wacom có hay không chỉ là một công cụ thôi :))
  3. Hero Wings

Hero Wings Thành viên cấp 3

Zanakan bạn có biết bảng vẽ nó hoạt động ntn ko mà cmt như thánh vậy? =))
    khi vẽ = wacom, nét nhọn về đầu là do khi vẽ lực ấn từ bút vào bảng vẽ giảm đi -> nét nhỏ dần -> vẽ bằng wacom đầu nét sẽ nhọn. Từ sau biết thì hãy trả lời bạn ạ :3
  4. Zanakan

Zanakan Thành viên cấp 1

Hero Wings mình biết là wacom nó sử dụng như thế nào. Ý của mình là kỷ năng để vẽ như mẫu trên không cần nhất thiết phải có wacom :) nếu tập thì chuột vẽ cũng dc :)
  5. tiencrazy

tiencrazy Mới đăng kí

Aj jiup mjh vs..
  6. Hero Wings

Zanakan mình thấy là mình chưa bao h nói là cần phải có wacom mới vẽ dc còn chuột thì ko cả.
    Còn nếu vẽ = chuột mà dc nét bé dần về cuối thì bạn chỉ cho mình cách với.
  7. Zanakan

Zanakan Thành viên cấp 1

Hero Wings "Kỹ năng thôi bạn ah. Wacom có hay không chỉ là một công cụ thôi " Quan trọng là kỹ năng thể hiện của ng vẽ, dụng cụ chỉ mang tính hổ trợ thôi.

Còn nếu nói về chuột, tất nhiên nó vẫn ko = tab. Nhưng bạn có thể sử dụng kèm theo eraser vừa kéo vửa gọt thì nét như hình trên vẫn dư sức làm dc :)
  8. ai vẽ dùm ai cái ảnh này đc k ạ
    e thích chibi lắm nhưng mà chả biết vẽ :((
    [​IMG][/url][/IMG]

ai vẽ dùm e, gửi catlovely_100@yahoo.com cho e nhé
    cảm ơn mọi ng :)
  9. Hero Wings

nhất bạn -_- phải xem cái clip bạn ấy hỏi r hẵng vào cmt chứ :(
    haiz
  10. leTungOrion

leTungOrion Thành viên cấp 1

Thật ra vẽ nét nhọn = chuột không khó, giống như bạn Zanakan thì xài tẩy, hoặc là tạo 1 layer mới, dùng line tool vẽ các nét nhọn giống như đang lineA :)) rồi tô vào, để chồng lên layer màu chính, chỉnh chế độ hòa trộn lại :))
    Mính vẫn xài cách này khi ko có wacom :))
  11. genie

genie Thành viên cấp 2

Hero Wings vẽ chuột vẫn có thể làm nét bé dần về cuối mà @@ trước đây mình vẫn làm theo cách này
    Trong pts thì dùng Pen để đi nét sau đó chuyển sang brush mà ấn enter là được :D (loại brush có sẵn trong pts, mình k biết tên)
    ngoài ra trước đây tô bóng cứng (bóng có đường nét phân biệt rõ ràng) thì mình cũng thường tạo vùng chọn = lasso rồi fill màu thôi :D
    Trong sai thì trong vector layer, sau khi line xong thì dùng pressure để thu nhỏ đầu đường vẽ lại cũng được
  12. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

:> vẽ chibi trên giấy muốn đưa lên máy thì hoặc bạn dùng máy scan hoặc chụp hình lại nhé.
    Có thể vẽ bằng chuột hoặc wacom (có wacom thì tốt hơn).
    Mấy bạn mới vẽ thì nên tập căn chỉnh tỉ lệ trước đi, vẽ cho quen hẵng nhảy qua vẽ máy.
  13. Hero Wings

@leTungOrion @genie 2 người thật bá đạo =))) với 1 thằng lười như mình thì ko thể =)))
    Cái câu tl của mình là ở câu hỏi của bạn bên trên là vì bạn ấy làm theo video TUT của vituaman vẽ = wacom, sau bước vẽ nét nhọn này là bước đánh bóng hòa 2 màu (Water trong paitool SAI) thì thực ra ko cần vẽ nét nhọn vẫn đánh bóng dc . Mà bạn viết TUT vẽ = wacom nên trong video có thể dễ dàng vẽ nét nhọn như vẽ tay :3 Chứ ý mình đâu bảo phải có wacom mới vẽ dc như thế =)))
    đừng quên anh thích bài viết này
  14. leTungOrion

leTungOrion Thành viên cấp 1

Hero Wings: thì mình cũng chỉ nói là có thể tô nét nhọn = chuột mà :)) đâu có nói gì ngoài cái đó đâu :))
  15. Zanakan

Zanakan Thành viên cấp 1

Hero Wings Tiện thể đang kéo chuột save lại vài tấm đây.
    Mình ko phủ nhận trong tut đang dùng wacom nhé.

Ảnh Full (WIP)

Tóc

.
  16. Mạnhsociu

Mạnhsociu Mới đăng kí

Congiola@ a ơi vẽ chibi gjúp e vs
  17. Hero Wings

Zanakan bác vẽ thế là đủ bá đạo r :3
  18. Mạnhsociu

Mạnhsociu Mới đăng kí

Anh hero ơi vẽ e 1 pức chibi vs a