Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách đi pen trong bức hình này...

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi nguoi di ngang doi toi, 20/8/14.

Lượt xem: 2,269

1. nguoi di ngang doi toi Thành viên cấp 1

Chào các bạn. Mình đang tập với pen tool và đang định vẽ lại logo này nhưng lại bí ở trong khoanh tròn. nhờ các tay to chỉ giáo giùm mình sao đi dc với. Thanks

...
    tranvan.muon thích bài viết này
  2. vanthao171088

vanthao171088 Thành viên cấp 3

Cách đơn giản nhất of mình TK7W0Ua.jpg
    sẽ có nhìu người có cách hay hơn, bạn cũng suy nghĩ đi tớ cũng gà lắm :)
    TylerKid, hatay1712nguoi di ngang doi toi thích bài viết này.
  3. lenm

lenm Thành viên cấp 4

với dạng hình này, bạn cứ đi toàn bộ bằng nét stroke đen trước. Phần mảng lớn ấy, rồi expland ra. Dùng device trong pathfinder để chia mảng rồi tô. Tiếp đó là vẽ tiếp chi tiết bé bên trong là được mà
    nguoi di ngang doi toi thích bài viết này
  4. nguoi di ngang doi toi

nguoi di ngang doi toi Thành viên cấp 1

nhưng mình chỉ đi dc phần ở ngoài vòng cho kín góc dc thôi chứ phần trong ko biết đi kiểu gì để kín dc.
    @ lenm: bạn có thể nói rõ hơn dc ko?
  5. Phúc Đào

Phúc Đào Thành viên cấp 2

cái này vẽ bằng PTS thì đúng là phí thời gian quá,với Corel thì chắc mất vài phút !
    thanhloan609466nguoi di ngang doi toi thích bài viết này.
  6. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

Ở trong thì cần gì đi kín, cứ làm như #2 ấy.
    corel vẽ có nhanh bằng Paint Tool SAI không? chỉ cần vẽ đường thẳng sau đó nhấc thành đường cong:)):)):))
  7. lenm

lenm Thành viên cấp 4

Tức là các nét đen bạn cứ đi bằng stroke đen dày rồi expland ra. Vẽ 1 hình bao kín tất cả ( vd hình chữ nhât ) kéo nó xuống dưới cùng tô trắng. Chọn tất cả đối tượng rồi mở bảng pathfinder ra bấm cái đầu tiên hàng dưới. Ungroup ra rồi xóa phần k cần thiết. Tô nền và vẽ chi tiết bên trong thêm vào
  8. Phúc Đào

Phúc Đào Thành viên cấp 2

Vẽ riêng nét đó thì mình ko biết,nhưng nếu vẽ cả cái logo thì paint tool sai hưởi khói corel ! Bạn nên nhớ Paint tool sai chỉ là công cụ tô màu cho painting thôi ! Chứ ko phải để vẽ logo hay họa tiết ! Mình vẽ với Corel chỉ cần 6 nét vẽ và trong 1 phút.
  9. nguoi di ngang doi toi

nguoi di ngang doi toi Thành viên cấp 1

ý mình là mình chỉ vẽ thành cái khung cho thành vùng chọn rồi copy cái khung ấy qua hình khác nên cần phải kín thì mới có vùng chọn dc...phần ngoài thì dc chứ trong thì ko biết làm sao cả. ...
  10. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

Mình nghĩ bạn không nên hỏi cái gì là cơ bản quá, bạn dowload lý thuyết ở google đi, cái gì khó quá không tự vỡ ra được thì hãy hỏi, như thế sẽ nhớ rất lâu.
    Còn tạo vùng chọn thì chẳng cần phải kín, vẽ đường thẳng cũng tạo được vùng chọn và copy cơ mà. Còn muốn copy tất cả bê đi chỗ khác thì nhấn Ctrl+A
  11. TylerKid

TylerKid Về hưu

Bạn đi pen trong Illustrator ấy, nó đơn giản và nét mượt hơn đi trong PTS
  12. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Hình trên kia, là hình vector, đương nhiên là phải dùng A.I, hoặc Corel làm, (cùng loại), chứ cố mà lấy xử lý ảnh (Photoshop) làm, thì đâu có chạy dc đường viền đen, đừng nói là cố lấy Stroke thay thế, thay như vậy, thì đường quẹo cua, sẽ bo tròn, cố làm = phần mềm xử lý ảnh, là hok ra dc gì cả, làm cái nào, phải dùng đúng cái đó, nhanh chậm cũng hok sao.

Ủng hộ diễn đàn