Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách đổi màu áo trong Photoshop !

Chủ đề thuộc danh mục 'Cơ bản' được đăng bởi tranvan.muon, 11/1/14.

Lượt xem: 118,274

1. sr_9x

sr_9x Thành viên cấp 1

Bài viết rất hay :)
    Hồng Sơn thích bài viết này
  2. Duy Pham

Duy Pham Thành viên cấp 1

giá trị nhất của TUT đó là chủ thớt không những đổi màu áo của người mà còn đổi màu áo của chó luôn. Like mạnh
    buonvimua thích bài viết này
  3. Hieuheroin123

Hieuheroin123 Thành viên cấp 2

theo tut thì em không chọn được đúng màu em cần, phụ thuộc nhiếu vào cái ảnh với Hue quá, kéo đúng màu thì bị lem, muốn fix thì em phải kéo màu khác mới ổn ? :-?
    tranvan.muon thích bài viết này
  4. Phưng Fotogra-phy

Phưng Fotogra-phy Thành viên cấp 2

Chuyển màu thành màu trắng bị ám kì quá #-o
    Cho biết BÍ QUYẾT với :-B:-s
  5. Đi Học Đạo

Đi Học Đạo Mới đăng kí

...và nhấn vào cái tìm màu ở giửa, có dấu cộng, của bảng "Hue/Sat ", Nhấn và Giữ Chuột, "Kéo Lưót Đi" tới tất cả mọi nơi của cái áo, phải kéo vào các chổ bóng tối ở nách và dưới bụng...cái câu này phải hiểu làm sao các bạn...nhấn vào thanh có dấu cộng hiểu mà Nhấn và Giữ Chuột, "Kéo Lưót Đi" đọc quài ko hiểu :)
  6. Binhuc96

Binhuc96 Mới đăng kí

sao mình lam mà nó ko có chữ edit ở bước 3, mình mới dùng và đang sài cs5
  7. lucyenhd

lucyenhd Thành viên cấp 2

Cảm ơn thớt nhiều nhé. hihi
  8. ngo ngoc quy

ngo ngoc quy Thành viên cấp 1

Cám ơn "Thớt" rất nhiều....
  9. hungnth7

hungnth7 Thành viên cấp 2

Các bác cho em hỏi, làm sao để kéo màu thành màu trắng được ạ ? em đã thử các cách em biết nhưng không cách nào chuyển về màu trắng được hết ? Bác nào giải đáp thắc mắc giúp em với.
  10. hungnth7

hungnth7 Thành viên cấp 2

tranvan.muon mình kéo màu đỏ sang trắng nó chỉ ra xám thôi. Có kết hợp thêm gì nữa không vậy bạn ?
  11. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Cũng là cái HUE Sat này đây, kéo Sat 0 ra xám, kéo thêm Lightness lên, phải biết đạp thắng đúng lúc, sẽ ra trắng. bạn chuẩn bị kết hợp các chiêu gọt lạị hình, là vừa, vì tờ giấy trắng tinh, thấy rất rõ các vết bê bêt.

Chỉnh sửa lần cuối: 7/7/15
    hungnth7 thích bài viết này
  12. tiendesigner

tiendesigner Thành viên cấp 2

ko ra màu xanh dương đươc anh ơi, nó bị ám màu, còn bước nào nua ko vậy anh?
  13. vuvanlinhex

vuvanlinhex Thành viên cấp 1

Hồi trc mình toàn dùng Pen Tools đổi màu nhà mình , xong lâu lâu post lên FB khoe "chán chán lại sơn nhà 1 lần" , nhiều thằng bạn cứ ú ớ tưởng thật :))
  14. vachngannhapkhau.vn

vachngannhapkhau.vn Mới đăng kí

hay quá

Ủng hộ diễn đàn