Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách đổi màu đối tượng bằng Light Room?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Lightroom' được đăng bởi Sagittarius612, 16/8/12.

Lượt xem: 8,522

1. Sagittarius612 Thành viên cấp 1

Mình đang học cách sử dụng Light Room 4 mà gặp vấn đề là không biết đổi màu 1 đối tượng cụ thể thành màu khác như thế nào

Ví dụ bức ảnh 1 bông hoa hồng đi mình muốn đổi màu cánh hoa hồng thành màu xanh dương chẳng hạn mà không ảnh hưởng đến màu lá hay background thì phải làm như thế nào?

Với Photoshop thì quá dễ nhưng còn Light Room thì mình chịu =_= đổi màu cứ loạn hết cả lên

Thật sự là "quậy" đủ cách mà không được bế tắc lắm mới lập topic mong các bạn giúp mình :(

...
  2. Nguyễn Trọng Hiếu

Nguyễn Trọng Hiếu Thành viên cấp 2

mình nghĩ nếu photoshop làm đc thì bạn dùng PS luôn đi :) lightroom thực sự ko phải công cụ chính để chỉnh sửa ảnh, workspace của PS là nhất rồi nên dù LR có chức năng workspace (khoanh vùng làm việc) thì ko thể tối ưu đc như PS đâu.
    Sagittarius612 thích bài viết này
  3. Dung Jin

Dung Jin Thành viên cấp 2

Lightroom thích hợp cho chỉnh sửa màu cho toàn bộ bức ảnh rồi muốn chỉnh sửa những chi tiết nhỏ hơn thì chuyển sang PHOTOSHOP :D
  4. xversion1

xversion1 Thành viên cấp 3

Có 2 cách
    1. Nếu cách hoa của bạn có riêng 1 màu không trùng với các phần nào khác của ảnh thì bạn dùng HSL, chọn màu cánh hoa rồi vào Hue đổi.
    2. Nếu cánh hoa bị trùng màu với phần khác của ảnh thì dùng HSL sẽ làm đổi màu cả phần khác, vậy nên bạn dùng Brush mà tô cánh hoa vậy, thích tô màu gì thì chọn màu cho Brush rồi điều chỉnh đậm nhạt bằng Satuation.
  5. Sagittarius612

Sagittarius612 Thành viên cấp 1

cám ơn các bạn nhiều nha chắc mình chuyển qua PTS xử lý riêng phần đó thôi
    riêng cách của bạn Xversion1 mình cũng đã làm thử rồi nhưng vẫn không đc màu nó không ăn nhập gì vô hết :)
    haizzz đành chịu khó edit riêng bên PTS vậy ^^

Ủng hộ diễn đàn