Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách đối phó Cảnh Sát Giao Thông khi bị dừng kiểm tra vô cớ

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Người Chia Sẻ, 29/10/13.

Lượt xem: 166,682

1. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

đi xe này thì vô đối ở việt nam [​IMG]
  2. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Dặt Dẹo Bá đạo quá @-) Hẳn là kinh nghiệm lượn đêm ko ít đâu nhờ T_T
  3. DavidWilliam

DavidWilliam Thành viên cấp 1

Không gọi là lạch luật nhưng ta có thể tránh bị phạt oan bằng cách học các điều lệ và các vi phạm cũng như mức phạt của nó cho 1 vài tình huống thường mắc phải khi tham gia giao thông, các thao tác ra hiệu lệnh dừng xe và kiểm tra của CSGT, nên nhớ là khi chưa có thông báo lỗi gì cho chúng ta thì ko cần phải xuất trình bất cứ giấy tờ nào (trừ vài trường hợp) có thể sẽ bị dọa đưa về đồn hay sẽ tăng mức phạt khi chống đối người thi hành công vụ nhưng đó hoàn toàn ko đúng vì ta ko mắc lỗi gì thì thường họ không giải thích hoặc đưa 1 tội mà ta không có...chủ yếu là xứ lý thông minh. Đa phần thấy GT là tái mét quên hết...:P
  4. Nguyễn Gia

Nguyễn Gia Mới đăng kí

Nói thế thôi.kiểu j mấy thánh cũng có lỗi thôi.năm nay em thi HVAN đấy mấy thánh đừng chửi em nha :D
  5. travasa_1991

travasa_1991 Thành viên cấp 1

thật ngưỡng mộ chị ấy
  6. kenminhthien

kenminhthien Thành viên cấp 2

7. zinzinzu

zinzinzu Thành viên cấp 1

trôi ghê!
  8. Chinsu_NT

Chinsu_NT Thành viên cấp 1

Haha rất là ngưỡng mộ thớt ..mình đi xe cùi nên cứ thổi lại cái nó hỏi giờ tính sao đây ....mình hỏi lại tính sao là sao ...nó nói giờ giữ giấy ha ..mình nói a thích thì a cứ giữ chứ e con vài chục k ah . Nói 1 tí cái nó nói thôi còn nhiêu đưa đây :3
  9. White_Witch

White_Witch Mới đăng kí

Kiểm tra giấy tờ đột xuất có nằm trong điều lệ đâu nhỉ? Đầy đủ giấy tờ - no problem - thiếu giấy tờ - sai phạm mà kiểm tra xem có sai phạm hay ko thì đâu có vấn đề gì?
  10. James Boston

James Boston Thành viên cấp 1

Mình từng bị 1 vụ tại Hà Nội rồi, giờ này mình vẫn còn rất ấm ức:

Chỉ vì nhà mình đang tránh 1 chiếc xe tải đi chậm khủng khiếp đang chắn trước mặt nên mình bị lấn vạch chút, thế là bị 2 thằng giả đang sửa xe bên đường chụp hình lại rồi bắn ảnh qua cho mấy ông già đứng bên kia đường tuýt còi lại để lập biên bản. Mấy bạn biết cả nhà mình bị phạt bao nhiêu cho cái lỗi siêu vớ vẩn kia không? HƠN 1 TRIỆU ĐỒNG CHO LỖI LẤN LEN MÀ TRONG KHI ĐƯỜNG VẮNG, XE TẢI PHÍA TRƯỚC THÌ LẾT CHẬM KHỦNG KHIẾP. Ngồi cãi nhau với mấy ông già đó mãi không chịu nổi mà lại còn bị ép phải ngồi và tự viết là đã tự nguyện đóng phạt và chấp nhận lỗi và đồng ý để nhờ mấy ổng giúp không bị tịch thu bằng nữa. Đây là chuyện thật chứ mình không đùa đâu. Cả nhà của mình bữa đó bị phạt mà rất tức vì cách phạt quá sức bất bình của mấy ổng, mà đâu chỉ nhà mình. Lúc xe nhà đậu lại bên đường thì phía trước có hẳn 1 xe tải nữa bị bắt luôn, mà lúc ổng bị ép viết cam kết như nhà mình trông ổng giận tím tái luôn, nhìn mà muốn chửi té tát mấy thằng cha lấy quyền làm lộng hành quái ác đó...

Rồi còn 1 vụ nữa khi nhà mình đi lên Đà Nẵng. Trong khi đang đi ngon ơ chả làm tội gì thì bị huýt còi kéo vô, thì ra phạt lỗi người thứ hai ngồi ghế trước (không lái xe) không đeo dây an toàn, 400 ngàn. Nhì nhằn mãi thì mới hạ còn 200, đóng xong mà tức vì mất tiền cho 1 lỗi nhảm nhí. Chưa hết, có 1 chuyến đi cũng lên Đà Nẵng, đang đi thì bỗng thằng xe tải tự nhiên lao đột ngột từ bên đường húc thẳng nát mất kiếng xe và làm lái xe nhà mình rách 1 bên mắt, khi đi xuống còn bị bên đó chửi mình lái ngu, trong khi chính mình và mẹ mình chứng kiến cả nhà đang lái xe đi ngon ơ đúng đường đúng làn chả lấn thằng nào, thì bỗng nhưng thằng xe tải này lao ra đường quá nhanh làm húc bể kiếng xe luôn. Vậy mà khi cảnh sát đến thì lại kêu là sẽ đưa xe cả nhà lên phường để giải quyết. Đang cần phải đi gấp nên cãi nhau mãi thì cả nhà đành phải ngậm cục tức để nó đi còn mình phải lết đến Đà Nẵng, trong khi thằng cha già bên phường còn kêu thằng lái xe kia tí nhậu....

Bây giờ kêu thương lấy cảnh sát thì thực sự mình khó mà thấy thương nổi, nhất là với cái cách cảnh sát bây giờ hành xử. Lỗi nhỏ cũng phạt quá cao, thậm chí gà nhà còn bảo vệ không cho gà hàng xóm đá thì bây giờ bênh cho cảnh sát kiểu quái gì? Tôn trọng họ rồi xem cách họ phạt đi, thậm chí không làm gì cũng bị phạt vô cớ thế thì làm quái nào mà để cho dân mình hiểu và chấp hành luật tốt?
  11. greengreengreen

greengreengreen Thành viên cấp 1

"Đi vượt đèn đỏ bị csgt bắt:
    -Huhu!
    Cháu xin lỗi chú Cháu sai rồi
    Chú tha cho cháu
    Chú cũg đág tuổi bố cháu
    cháu cũg đág tuổi con chú
    Thôi thì cháu coi chú như bố cháu chú coi cháu như bố chú
    .......
    Ôi mẹ ơi!cháu nhầm Chú cho cháu nói lại
    Chú cũg đág tuổi cháu bố...

-Thôi mày đừg nói gì nữa. Đi đi"
    autumnboy thích bài viết này
  12. Long Lạnh Lùng

Long Lạnh Lùng Thành viên cấp 1

Mới sáng đi mua đồ về, đang dừng đèn đỏ cái thấy mấy chú cop đứng bên đầu đường đối diện chỉ tay khí thế vào mình.. Thế là tranh thủ lúc đèn xanh bật xi nhanh rẽ trái phắng ngay lập tức O:-) nhìn mặt mấy chú cop thất vọng vãi ra B-)
  13. NguyenDu

NguyenDu Thành viên cấp 2

Các bác GT này thường nói luật linh tinh thổi phồng tiền phạt lên dọa nạt lắm. Có lần em rẽ quên xi nhan thôi mà các bác ấy nói những tiền gì tiền gì lên đến hơn triệu rưỡi. Rồi bảo cho phạt 1 nửa đưa 800 đây. Ai không nắm được luật nghe sợ chết khiếp ấy chứ

Nói chung phải nắm rõ luật mói mạnh miệng được. Mà luật ban hành thì kín như bưng, tìm được cũng khó, đã thế lại còn thường xuyên sửa đổi liên tục, không biết đằng mù nào mà cập nhật.

Có anh chị em nào có tài liệu về tất cả các luật liên quan đến GT cho em xin với em học cho đỡ bị dọa.
  14. johnnguyen0506

johnnguyen0506 Mới đăng kí

Hôm nay em bị cắn 300k anh Phạm Hữu Dư ơi ơi.. hjzz, ở ngã 4 Bình Phước.. hjzz
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  15. tanthanhkt10

tanthanhkt10 Thành viên cấp 1

biết vậy hồi đó học báo chí, chỉ cần giơ thẻ ra là dc đi
  16. KellBin

KellBin Thành viên cấp 2

Hôm trước đi CSGT nó huýt lại mà tớ lơ đi luôn =))
  17. lần đầu biết đi xe máy, và cũng là lần đầu xuống phố. Thế là bị công an nó thổi, mất bố cái xe máy luôn. Giờ thì già như trái cà rồi
  18. ILovePTS

ILovePTS Thành viên cấp 1

Rất là cứng ^^!
  19. Bùi Duy Thắng

Bùi Duy Thắng Mới đăng kí

Xe càng cũ thỳ khỏi phải lo :))
  20. Nguyễn Trường Nam

Nguyễn Trường Nam Thành viên cấp 1

Vũ Tiến Đẳng cấp troll công an phường :))

Ủng hộ diễn đàn