Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách đối phó Cảnh Sát Giao Thông khi bị dừng kiểm tra vô cớ

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Người Chia Sẻ, 29/10/13.

Lượt xem: 166,703

1. không đùa được đâu... lại bảo thích kiện gì thì cứ về đồn rồi giải quyết :)) giải quyết xong tím tái mặt mày 3 hôm sau lên bàn xem gà khỏa thân =))
  2. traigia_1992

traigia_1992 Thành viên cấp 1

1 lần bị CSGT đứng ngay khu vực ĐH Ngoại Ngữ dừng xe :

CSGT : Chào em, em cho anh kiểm tra giấy tờ .
    Mình : Xuất trình đầy đủ giấy tờ.
    CSGT : Em đi không quan sát à ? Em có biết mình phạm lỗi gì không ?
    Mình : Lỗi gì hả anh, em chưa biết mình phạm lỗi gì ?
    CSGT : Em phạm lỗi vượt đèn đỏ, em cho xe lên vỉa hè luôn đi để a lập biên bản.
    ( trong khi lúc mình qua vạch còn hẳn 5s đèn xanh, đỏ đỏ cái *beep* )

- Sau đấy nó cầm giấy tờ xe mình rồi đi bắt 1 oto khác vi phạm . Mình đợi 1 lúc rồi gặp riêng nó nói chuyện .

Mình : Khu này có 2 cột đèn, lúc chạm vạch thứ nhất thì đèn báo còn 13s, lúc em chạm vạch thứ 2 thì còn 5s . Em quan sát rất kỹ nên không thể có chuyện nhầm được . Anh có bằng chứng gì chứng minh em vi phạm không ?
    CSGT : Thế này nhé, a quan sát thấy " mày " vừa đi vừa nói chuyện với người yêu nên đã vượt đèn đỏ, mày mải nói chuyện với người yêu có thèm nhìn đèn đâu .
    Mình : Em nhìn hay không em biết chứ, em chắc chắn mình không vi phạm . Nếu anh khẳng định như vậy thì vui lòng cho em xem camera giao thông ( mặc dù k biết chỗ đó có camera không, nhưng cứ nói bừa =)) )
    CSGT : Anh nói cho mày biết này, tuổi đời mày còn non lắm, sinh năm 92 cùng lắm thì mới xuống đây học được vài năm chứ gì ( mình ở Sơn La ) ? Thế mày học gì ? Làm gì ? Ở đâu ? Đi qua đường này được bao nhiêu lần rồi ?
    Mình : Em không nhất thiết phải trả lời mấy câu đấy .
    CSGT : Mày đừng nói giọng đấy với anh, chẳng qua mày là dân " tỉnh lẻ " nên anh tha cho lần này, lần sau đi thì mở to mắt ra mà nhìn

- Định ù ù cạc cạc vu khống cho mình, đến lúc không ăn được thì giở giọng bố láo, phân biệt vùng miền . Khốn nạn thật
  3. NguyenDu

NguyenDu Thành viên cấp 2

traigia_1992 theo e lần sau a ko nên xuất trình giấy tờ trc, có a bạn e ko bị lỗi gì nhưng vì xuất trình giấy tờ trc nên cãi thế nào mà nó ko đưa lại giấy tờ thì cũng chịu, ko lẽ xông vào cướp lại, cuối cùng vẫn mất tiền 300k
    traigia_1992 thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn