Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách đổi tên Facebook khi đã quá số lần đổi tên (5 lần)

Chủ đề thuộc danh mục 'Facebook, Youtube - Và mạng xã hội khác' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 9/5/13.

Lượt xem: 268,895

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

Cách đây không lâu mình có làm 1 video hướng dẫn cách đổi tên Facebook chỉ với 1 chữ duy nhất, bạn có thể click vào đây để xem. Tuy nhiên nhiều bạn đã inbox hỏi mình là các bạn ấy đã bị quá số lần đổi tên nên Facebook không cho đổi nữa. Cho nên hôm nay mình xin làm tiếp 1 bài hướng dẫn đổi tên nữa dành cho những ai có nhu cầu.

Mình không biết cụ thể chính xác là đổi tên bao nhiêu lần, tuy nhiên nhiều bạn phản ánh là đổi tên quá 5 lần thì sẽ không được đổi nữa. Mặc dù nhớ lúc trước mình chỉ đổi có 1 lần duy nhất thôi mà sau đó đã không đổi được nữa :v :v

Cách đổi tên này thực hiện theo nguyên lý yêu cầu Facebook xác nhận tên đúng của mình thông qua bản scan chứng minh nhân dân, hoặc bất cứ giấy tờ tùy thân nào mang tên thật của bạn. Với cách này đảm bảo bạn sẽ đổi tên được, xác suất là phải trên 90% đấy nhé :D

Sau đây là video hướng dẫn, các bạn nhớ click xem ở chế độ HD 720p để cho chất lượng tốt nhất nhé!

Đây là giao diện trang xác nhận đổi tên
    (Các bạn chỉ cần nhấp vào đây: https://www.facebook.com/help/contact/245617802141709)​

Lời kết: mình thấy hiện nay có rất nhiều bạn không thích sử dụng tên thật của mình, đa số là nickname, hay tên tiếng Anh (nghe cho nó kêu). Thật ra mỗi bạn đều có lý do riêng của mình cho việc tránh sử dụng tên thật. Tuy nhiên nếu được thì các bạn nên để tên thật của mình là đẹp nhất, vì đó là tên do ba má đặt ra mà đúng không nào :D

Update: file PSD chứng minh nhân dân cho những ai có nhu cầu fake tên đây: CLICK VÀO ĐÂY

Thấy nhiêu bạn hỏi cái bài nhạc outro cuối cùng quá nên mình share link download bản piano đó đây:
    http://www.mediafire.com/?a2r97c7gtecrgdi

...
    pitlamgi, vosonglinh, chivx44 người khác thích bài viết này.
  2. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Phạm Minh Đại :>
    goal, CK GaamaruDemiCat DA thích bài viết này.
  3. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Avatar bất cần đời phết anh ạ. =))
  4. Vạ Vật

Vạ Vật Thành viên cấp 2

nhìn choai choai...
  5. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Mình không đổi được nữa :(. Cơ mà thử làm cái edit bản scan CMND kia xem sao :))
  6. chipxinh2310

chipxinh2310 Thành viên cấp 4

Lê Ngọc Yến Quỳnh :x
    beoandlun thích bài viết này
  7. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

chuẩn bị sẵn 1 list tên rùi, khi cần thì đổi chơi :))
  8. Cui_Kho

Cui_Kho Thành viên cấp 2

về thử phát :v
  9. tèo tê tái

tèo tê tái Thành viên cấp 1

10. NetworkBlend

NetworkBlend Thành viên cấp 2

Mình thì nick face luôn sử dụng tên thật
    Dù cho chuyển đi chuyển lại như thế nào đi nữa thì vẫn thấy cái tên bố mẹ đặt cho luôn là đpẹ nhất
    Tuấn-Anh, SWAT, kun.mutd2 người khác thích bài viết này.
  11. Lord Of The Gays

Lord Of The Gays Thành viên cấp 1

chụp ảnh cmt được không nhỉ
    nhtra thích bài viết này
  12. mr.fog

mr.fog Thành viên cấp 1

hên xui quá. chả thích lắm.
  13. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

beoandlun thích bài viết này
  14. Nhím xù

Nhím xù Thành viên cấp 2

đổi ngày sinh quá lần thì sao anh :(
  15. always

always Thành viên cấp 2

đa ai test chưa :D
  16. Phạm Hữu Dư

Nhím xù có vụ đổi ngày sinh nữa àh @@
    always chính mình đây, nói chung là tên đúng như trong chứng minh nhân dân là đổi được thôi :)
  17. Dương Huy 1998

Dương Huy 1998 Mới đăng kí

Kết cái intro quá :x
  18. Vạ Vật

Vạ Vật Thành viên cấp 2

19. always

always Thành viên cấp 2

Em muốn hỏi đến cái quả photoshop tên cơ. Đặt tên tiếng anh, kí tự đặc biệt vào facebook nó block vì tội lừa đảo thì chết dở :))
  20. Phạm Hữu Dư

Thế thì phải Photoshop thật tinh vi và chuyên nghiệp vào :))
    always thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn