Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách gấp đôi thiên nga bằng khăn trang trí giường cưới đẹp lung linh

Chủ đề thuộc danh mục 'Thư viện cưới - Tổng hợp về ngành cưới' được đăng bởi phamthanh1231, 28/8/16.

Lượt xem: 14,061

1. phamthanh1231 Mới đăng kí

Các men sắp làm chú rể có ý định tự tay trang trí phòng tân hôn dành tặng cho vợ yêu của mình không, chẳng cần phải quá khéo tay những cách trang trí dưới đây mình nghĩ cực dễ luôn.
    Đơn giản chỉ là gấp đôi thiên nga chụm mỏ vào nhau bằng khăn trắng thôi nhé, vừa đẹp, ý nghĩa, mà lại còn có thể sử dụng ngay sau khi đám cưới kết thúc chứ :)
    Mình xin chia sẻ cách gấp đôi thiên nga để trang trí giường cưới:
    - mua khăn gấp thiên nga: bạn lên chọn mua khăn màu trắng hình chữ nhật (kích thước: 120x60 cm hoặc 130x70 cm là vừa đẹp không quá to mà cũng không bị nhỏ).​
    - Cách gấp chi tiết thì đây ạ
    bước 1: trải khăn phẳng phiu theo chiều ngang lên trên giường ( hoặc mặt phẳng nào đó) lấy điểm ở giữa làm tâm nhớ giữ chặt tâm để khi cuộn khăn không bị lệch.
    bước 2: lần lượt cuộn từ mép khăn cho tới tâm(cả 2 bên). Lưu ý cuộn thật chặt tay và đều để thân con thiên nga được cứng hơn và uốn hình trái tim đẹp hơn, lưu ý cuộn đều tay để phần thân nó không bị nhăn.
    bước 3. sau khi đã cuộn xong 2 chiếc khăn để làm thân, ta chỉnh sửa lại cho phẳng phiu không bị nhăn nhúm ( như vậy phần thân con thiên nga mới đẹp được ạ).
    Bắt đầu đựng tạo hình đôi thiên nga chụm mỏ vào nhau.
    bước 4 . gấp phần đuôi. phần đuôi có nhiều các gấp, và trang trí, bạn có thể tự sáng tạo hoặc làm theo các đơn giản này. Gấp xếp ly dọc chiều khăn, sau đó gập giữa vào và đặt lên đuôi con thiên nga, chỉnh sửa lại sao cho các đường ly thẳng và đều.
    bước cuối: trang trí thêm hoa lá cành vào để tô điểm cho đôi thiên nga.
    Khó hình dung thì các bác có thể lên search video xem nhé, cách gấp thiên nga bằng khăn nhiều lắm ạ.
    Vậy là bạn đã hoàn thành một đôi thiên nga cực đẹp, cực lãng mạn cho giường cưới của bạn rồi đấy. Chúc các bạn trăm năm hạnh phúc, mãi mãi bên nhau tình cảm như đôi thiên nga này nhé :). Ai còn thắc mắc gì thì cmt bên dưới nhé. :)

...
  2. thimeo

thimeo Banned

3. phamthanh1231

phamthanh1231 Mới đăng kí

Các bạn muốn tìm mua khăn để gấp thì có thể ra siêu thị hoặc cửa hàng khăn, hay tìm mua trên mạng nhé gõ" mua khăn gấp thiên nga" là ra đầy ý mà :). Ai mà cần hỗ trợ về khoản gấp thì liên lạc với mình nhé.comment bên dưới mình sẽ giải đáp ahjhj.
    Chỉnh sửa lần cuối: 29/8/16
  4. namkhue12

namkhue12 Mới đăng kí

5. phamthanh1231

phamthanh1231 Mới đăng kí

Ủng hộ diễn đàn