Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách khắc phục ảnh thumbnail Xenforo khi post lên Facebook

Chủ đề thuộc danh mục 'Xenforo' được đăng bởi End, 15/3/15.

Lượt xem: 8,474

1. End Mới đăng kí

Các anh em cho mình hỏi, có cách nào xóa hình ảnh của link forum lên facebook không ?
    vd: link forum mình là o n l i ne24gio .com nhưng khi post lên facebook thì nó ra mấy hình ảnh không liên quan gì tới forum, mong các anh em giúp?

...
  2. End

End Mới đăng kí

3. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Do nó load ảnh trong forum mà ra thôi! Nếu bạn muốn hiển thị hình ảnh mong muốn khi share lên Facebook thì vào Style Properties > Header and Navigation mà thêm link ảnh mong muốn vào Facebook Open Graph Logo :)

End thích bài viết này
  4. End

End Mới đăng kí

Khi em cho link trên thêm forum thì nó hiện nhưng post link giống trong hình thì nó vẫn hiện 3 tấm hình kia
  5. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Bạn cần nói rõ hơn đi, mình ko hiểu bạn nói gì. Tốt nhất có thêm hình ảnh minh họa.
  6. Good Neighbour

Good Neighbour Thành viên cấp 1

bạn đã sửa trên web xong bạn phải sửa cả trên FB nữa, vì 1 khi bạn đã up link lên FB thì FB sẽ mặc định là link đó như vậy, bạn có sửa tên tuổi hay tiêu đề trên web thì FB nó vẫn sẽ hiện thị cái mà bạn up lên đầu tiên.
    để reset link bạn vào https://developers.facebook.com/tools/debug/
    chèn link mà bạn muốn up vào rồi ấn debug
    End thích bài viết này
  7. End

End Mới đăng kí

Cảm ơn bạn nhiều nha, mình làm được rồi :D
    Good Neighbour thích bài viết này
  8. Good Neighbour

Good Neighbour Thành viên cấp 1

ừ phí tư vấn là 1 triệu nhé :v
    End thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn