Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách khắc phục lỗi khi share link trên Google+ (#__sid=0)

Chủ đề thuộc danh mục 'Làm SEO' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 20/5/13.

Lượt xem: 7,580

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

Tình hình là Google+ vừa mới update giao diện mới nên khi share link trên Google+ bị khá nhiều lỗi, đầu tiên là mất đi phần description (nhưng cái đó bây giờ không cần khắc phục nữa vì giao diện mới của Google+ đâu cho hiện description nữa). Nhưng lỗi cần phải khắc phục đó chính là khi share link lên Google+ thì nó sẽ tự thêm 1 đoạn ID rất lạ phía sau link share, đó là #__sid=0.

Lúc trước, khi share link diễn đàn lên G+ sẽ bị dính thêm cái này đây​

Như nhiều anh em biết rằng, Google +1 khá là quan trọng để tăng thứ hạng tìm kiếm của website. Thực ra cái này mình cũng không rành lắm nhưng nhiều anh em làm SEO đều bảo răng +1 rất quan trọng, cho nên 1 bài viết được nhiều +1 sẽ được ưu tiên hơn với Google Search.

Và có 1 cơ chế +1 cho web, đó là khi share link lên mạng xã hội Google+ thì khi ai đó +1 cho bài đó, thì nó cũng được tính cho bài viết. Thế nên việc share link lên Google+ rất là quan trọng nếu như bạn muốn bài viết của mình được nhiều +1 và SEO tốt hơn.

Ban đầu mình có nhờ binhnguyenplus, là admin của igoo.vn hướng dẫn, sau 1 hồi khắc phục thì biết được thực ra cách khắc phục rất là đơn giản, đầu tiên bạn thêm phần in đậm vào tag HTML:
    Sau đó bạn chỉ cần thêm 1 thẻ meta này vào web là xong:
    Thay link website của bạn vào là xong nhé!

Ở xenforo thì mình thêm thẻ này vào template PAGE_CONTAINER, còn ở các website và mã nguồn khác cũng đặt tương tự, thường là đặt ở header, nằm cạnh mấy thẻ meta nhé :)

Chúc các bạn thành công, và đừng quên ấn +1 bài viết này :))

...
    trần cao Hùng, ThuatDL, boyplay8 người khác thích bài viết này.
  2. KeyRoyal007

KeyRoyal007 Thành viên cấp 2

Chúc các bạn thành công, và đừng quên ấn +1 bài viết này :))
    =))
    Jacky09ThuatDL thích bài viết này.
  3. Mr.Huy

Mr.Huy Mới đăng kí

Like cho bạn, nhưng thêm vào có ảnh hưởng tới site ko
  4. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Mr.Huy chẳng ảnh hưởng gì cả ;)
    ThuatDLMr.Huy thích bài viết này.
  5. ThuatDL

ThuatDL Mới đăng kí

Mr.Huy , Phạm Hữu Dự : Coảnh hưởng chứ, không ảnh hưởng thì thêm làm gì ta =))
  6. Nguyễn Xuân Hùng

Nguyễn Xuân Hùng Mới đăng kí

Anh dư ơi, em làm như hướng dẫn nhưng không được.. :(
    Anh xem hộ em với.. giaodich.org/forum/
  7. Phạm Hữu Dư

Vừa mới update thêm phần in đậm kia vào thẻ HTML, thử thêm và test xem sao nhé Nguyễn Xuân Hùng :)
    Nguyễn Xuân Hùng thích bài viết này
  8. tubeppro

tubeppro Mới đăng kí

mình cũng không làm được, hay là làm sai chỗ nào nhỉ?
    ThuatDL thích bài viết này
  9. boyplay

boyplay Thành viên cấp 3

4rum e ko bị nhỉ, chỉ có điều là nó chỉ có title và cái link, k có nội dung như trước ??
  10. Phạm Hữu Dư

boyplay thì đã nói ở đầu rồi còn gì, Google+ đã update giao diện mới đâu có cho hiện desc nữa ;)
    ThuatDL thích bài viết này
  11. ThuatDL

ThuatDL Mới đăng kí

Đã làm được, thank ad nhìu nhé ^^
  12. boyplay

boyplay Thành viên cấp 3

Đúng theo kỉu cua bên iseo là bắt nhập nội dung rùi a nhỉ :)). Xưa lười vì có mô tả rùi, h k mô tả thì mệt đây :D
  13. nhock_coi

nhock_coi Thành viên cấp 1

Cứ share lên google nhiều với FB bị chúng nó cho vào mục spam ;)) !
  14. hkcvietnam

hkcvietnam Banned

Làm sao chèn được trên web của mình được....Mình ko hiểu về CNTT thì làm sao biết được để gắn vào web?
  15. hoangcf

hoangcf Banned

mình cũng bị lỗi link, khi cho link web lên g+ thì ko hiện hình ảnh là sao hả các bác?
  16. Phạm Hữu Dư

hoangcf share link lên G+ mà ko có ảnh thumbnail thì có 2 trường hợp, 1 là bài ko có ảnh, 2 là link ảnh có vấn đề.
  17. tinhtrieuan

tinhtrieuan Mới đăng kí

em kh biết lỗi gì mà từ khi chcuyen63 ssl , em share g+ nó kh hiển thị hình như trước, bác nào biết chỉ giúp em

Ủng hộ diễn đàn