Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách làm banner động như thế này?

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe Flash' được đăng bởi phudq90, 27/12/16.

Lượt xem: 9,170

1. phudq90 Thành viên cấp 1

...
  2. thaisonit

thaisonit Thành viên cấp 2

Có động đậy gì đâu thớt =))
  3. thaisonit

4. phudq90

phudq90 Thành viên cấp 1

thaisonit Chắc bác đang xài chặn quảng cáo nên nó ko động đậy, bác tắt adblock rồi load lại xem.
    Cái này không phải dùng photoshop đâu, mình vẫn dùng google web designer làm banner html5, nhưng cái này hiệu ứng đẹp quá ko biết dùng soft gì.
  5. thaisonit

Xem được rồi :D Kiểu như vậy là dùng after effect hoặc flash đó bạn. Mà 2 cái này bạn không biết gì về nó thì không làm được rồi.
    Bạn thử xem qua các bài viết trong link dưới xem. Đầy đủ hướng dẫn từ a-z :D
    http://forum.vietdesigner.net/forums/after-effect/
  6. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Hình đó có thấy động đậy gì đâu? Adblock thì liên quan gì? Với lại thành viên cấp 1 rồi mà ko chịu upload ảnh trực tiếp vào bài viết luôn mà dẫn liên kết chi?
  7. phudq90

phudq90 Thành viên cấp 1

Dù Kun VietDesigner thì ông tắt adblock thử đi rồi coi nó có động không đã rồi hãy comment,
    đây là banner html5 chứ không phải file ảnh png jpg gì, trực tiếp thế nào ?
  8. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Đã tắt rồi nhưng không thấy nó động. Còn là hiệu ứng động viết từ mã web thì quay màn hình lại.
  9. phudq90

phudq90 Thành viên cấp 1

Bó tay, ông này ko biết gì về banner flash/html5 à.

Ủng hộ diễn đàn