Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách làm gò má của mẫu bớt gồ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi tanphat, 6/2/15.

Lượt xem: 4,820

1. tanphat Mới đăng kí

Mấy bác, em xử lý tấm ảnh ra thành phẩm thế này nhưng mẫu nói gò má cao quá ko đẹp, thế thì giờ e phải xử lý thế nào đây các bác? Mấy bác có kinh nghiệm cho em xin vài ý kiến ah.

Em cám ơn trước ah.

Ps: để chèn được ảnh từ Flickr em phải mò mẫm nửa tiếng, vãi Flickr @@

...
  2. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Cho xin cái ảnh gốc chưa chỉnh mới biết được
  3. Hello_GunneR

Hello_GunneR Mới đăng kí

Mình dùng công cụ Dodgetool để chỉnh.
    tanphat thích bài viết này
  4. hoangdiephb

hoangdiephb Thành viên cấp 1

Cao hay thấp là do giời sinh ra thế, không thích cao thì nhọn thế này có được không bạn:
  5. tanphat

tanphat Mới đăng kí

Bác Hello_GunneR chỉnh hay quá, em có thử dùng Dodge & Burn (tạo layer - Fill - 50% Grey rồi Dodge & Burn) nhưng không ổn, khi e làm sáng vùng tối lên thì nó ko giữ nguyên màu mà bị lệch màu vùng da đó (nghiêng sang đỏ) nên e chưa biết xử lý tiếp thế nào :( Bác share e chút kinh nghiệm được ko?
  6. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

:"> Mình thì mình chỉ thích blend ảnh và làm mịn da tý thôi, cái gì nó phi thực tế quá thì mình sẽ góp ý với khách
  7. conmeohen

conmeohen Thành viên cấp 4

Thử 1 chút
    tanphat thích bài viết này
  8. tanphat

tanphat Mới đăng kí

conmeohen bác thử xong rồi bác chỉ e với bác dodge burn thế nào thế ạh :(
  9. dung design

dung design Thành viên cấp 2

Theo kinh nghiệm của ông bà xưa thì phụ nữ có gò má cao là tướng sát phu :-s Mà ngặt nỗi gò má cao toàn mấy em xinh :-s
  10. conmeohen

conmeohen Thành viên cấp 4

tanphat mình dùng 1 chút Dodge thôi, chủ yếu là dùng Patch tool, thêm 1 chút Clone Stamp nữa :)
    Sau khi xử lý xong dùng Liquify đẩy gò má bên trái vào 1 chút
    Hello_GunneR thích bài viết này
  11. Hello_GunneR

Hello_GunneR Mới đăng kí

tanphat bạn làm như bác conmeohen hướng dẫn chuẩn đấy. Dùng dodge xong thấy mầu ko cân thì dùng Patch tool mà chỉnh cho nó cân thôi.
  12. linh.thuylinh

linh.thuylinh Mới đăng kí

13. vanthao171088

vanthao171088 Thành viên cấp 3

liện hệ bác Tường xem :)
  14. tanphat

tanphat Mới đăng kí

chà, patch tool e chưa biết j về nó, giờ mới nghe tới @@ để e tìm hiểu thêm :(
  15. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

1. Ctr+ Shift+ N tạo New layer và đặt tên cho nó gì tùy thích
    Chọn chế độ mode là soft light
    2. I
    ngó bên thanh ngang phía trên chọn sample = All layer
    và hút màu da phần sáng nhất của mod
    3. B
    0pacity= 60%
    và tô trên layer mới tạo bạn sẽ thấy kết quả
    dat_digitaltanphat thích bài viết này.
  16. tanphat

tanphat Mới đăng kí

Cám ơn bác nhiều, em sẽ thử, bữa em dùng Healing Brush Tool xong làm mịn da lại cho kết quả cũng khả quan lắm. Nhưng nhất định em sẽ thử cách của bác :)

Ủng hộ diễn đàn