Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách làm Video như thế này

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi Tiy, 5/9/17.

Lượt xem: 3,591

1. Tiy Thành viên cấp 1

Làm sao mà làm Video như thế này bằng After Effect ạ? Em có thấy màn hình của bạn í rồi nhưng không biết đó là gì cả, mong các giáo sư khác chỉ dùm :D

...
  2. thuemayphotocopydanang

thuemayphotocopydanang Mới đăng kí

ông này trùm làm mấy cái này, tui k rành nhưng hâm mộ ông ni lắm
  3. Tiy

Tiy Thành viên cấp 1

các pro nào giúp em với @@
  4. Phan Ngọc Phương Thy

Phan Ngọc Phương Thy Mới đăng kí

Cái này chỉ là dùng mask đơn giản thôi bạn, mình nói ra thì bạn cũng hơi khó hiểu.

Đầu tiên là quay một cảnh background không, chưa có người trong đó, sau đó quay lại cảnh y hệt như vậy mà có diễn biến hoạt động, cụ thể là cái mackbook và người điều khiển trong đó. Sau đó dùng nguyên lý hoạt động theo layer giống photoshop, cảnh background không thì đặt phía dưới, còn cảnh có người thì đatwj phía trên, lúc này dùng mask để che đi những phần không cần thiết ( sợi chỉ điều khiển hay người cầm macbook) trên đoạn video nằm đầu thì phần background của đoạn video phía dưới sẽ hiện ra cũng y vị trí như vậy.
  5. tmhung

tmhung Thành viên cấp 3

Tiy Bạn chỉ cần học 1 khóa căn bản về affter effect là sẽ hiểu cách làm, cái này cũng ko phải là công cụ cao siêu trong affter effect, chủ yếu là chịu khó ngồi cắt mằng mask thôi.
  6. Tiy

Tiy Thành viên cấp 1

7. duong8x

duong8x Thành viên cấp 2

dễ mà, chủ yếu là bạn phải biêt roto và mask trong After effects
  8. VuHaoQuang1989

VuHaoQuang1989 Thành viên cấp 1

Ủng hộ diễn đàn