Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách Mở Sử Dụng Camera Raw Trong Photoshop Cs5

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi ngyuenthanhlong4141, 29/5/14.

Lượt xem: 73,524

1. ngyuenthanhlong4141 Mới đăng kí

Chào Các Bạn !
    Tình hình là mình không biết Camera Raw trong photoshop nằm ở đâu làm sao mở lên dc và khi kéo file ảnh Raw vào photoshop thì nó báo lỗi, mấy bạn giúp mình với.

...
  2. do dang

do dang Thành viên cấp 2

3. Kate Nobi

Kate Nobi Thành viên cấp 1

Cách của #2 là tất cả các file ảnh mở bằng Photoshop sẽ được mở qua Camera raw trước.
    Bạn cũng có thể tuỳ chọn mở file ảnh bằng Photoshop rồi sau đó mới chỉnh bằng Cameraraw cho bức ảnh riêng lẻ hoặc một phần của bức ảnh (sử dụng công cụ chọn vùng) như dưới đây:

P/s: Mình không nhớ là CS5 có CR không nữa :(
    Hồng Sơnngyuenthanhlong4141 thích bài viết này.
  4. ngyuenthanhlong4141

ngyuenthanhlong4141 Mới đăng kí

cảm ơn bạn nhiều, mình hỏi ngu chút, camera raw này mình đem file dạng Raw vào nó không cho ak, @@ mình tưởng giống lightroom nó sử dụng dc cho Raw và JPG luôn chứ
  5. Kate Nobi

Mình vẫn lưu dạng Raw trong máy ảnh, mở bình thường mà. Nó mặc định mở file raw bằng Camera raw (CR) còn cách ở #2 là để mặc định cả với JPEG.

Bạn thử kiểm tra lại phần mềm đã cài đặt xem sao hoặc file của bạn có vẫn đề gì không?
  6. sheva229

sheva229 Thành viên cấp 2

bạn Kate Nobi ơi, sao mình dùng pts cs6 k thấy cái camera raw ấy trong mục filter vậy nhỉ
  7. Đỗ Việt Hoàng

Đỗ Việt Hoàng Thành viên cấp 1

bạn do dang ơi? sao mình bấm vào camera raw nó báo lỗi vậy
  8. Kate Nobi

#sheva229: Mình không còn bản cài CS6 nên không rõ nó có trong ấy không còn CC thì có bạn ạ!
  9. caecus

caecus Thành viên cấp 2

10. Vernomsick

Vernomsick Mới đăng kí

Từ bản CC mới cho phép CMRR từ filter bạn à, còn cs6 không có. còn việc mở ra từ đầu bị lỗi chắc là do bạn chưa update CMRR nên ảnh của mấy máy rasau chưa mở dc.
  11. Banhmiphoto

Banhmiphoto Thành viên cấp 1

Do bản Camera Raw của bác bị cũ nên có thể file ảnh RAW các máy mới nó không mở được, bác cứ update lên bản mới nhất là đc hết. Mà hình như CS6 cũng giới hạn bản CR, nên up lên cả CC nha bác.

Ủng hộ diễn đàn