Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách nào mở tất cả ảnh trong 1 tab?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Tack, 10/2/16.

Lượt xem: 8,232

1. Tack Thành viên cấp 1

Hiện mình đang dùng CS6, mỗi khi mở file ảnh thì nó đều thành 1 tab riêng. Có cách nào để mở những ảnh mình muốn vào chung 1 tab ko? (kiểu giống như File/ Place, nhưng chọn đc nhiều ảnh và layer ở chế độ bình thường chứ ko phải là Smart Object)

...
  2. haimangablog

haimangablog Thành viên cấp 1

bạn kéo 1 file cho nó nằm trong file kia là được mà
  3. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Ý thớt là khi mở hay tạo file mới nó gộp vào trên cùng một chỗ như thế này hả?

• Ctrl + K => tab Workspace (Option =>tích vào Open Documents as Tabs).

Chỉnh sửa lần cuối: 10/2/16
    Hà Bơhatay1712 thích bài viết này.
  4. Tack

Tack Thành viên cấp 1

Dù Kun VietDesigner Ảnh die rồi. Cái mình muốn là mở ảnh thì tất cả rơi vào 1 tab luôn, đỡ mất công mình kéo thả.
    Mình bỏ tick "Open documents as tabs" thì mở ảnh lại thành các cửa sổ riêng biệt chứ ko phải ở trong cùng 1 tab
  5. banhmikemsua

banhmikemsua Thành viên cấp 1

chuột phải vô Object Smart layer đó rồi nhấn Rasterize Layer là trở về layer bình thường thôi mà [-([-(
  6. Trandinhkhiem

Trandinhkhiem Thành viên cấp 3

Bạn Dù Kun VietDesigner vui lòng cho mình hỏi tại sao khi mình bấm Ctr+K mà nút Show start workspacewhen no documents are open lai không thấy nổi lên như thế không chọn được Essentials Workspace, mà lại nổi lên Start và Files Recently rất khó chịu?
  7. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Tack: Là tích vào ô Open documents... Đó chứ ko phải bỏ tích.

Trandinhkhiem: Lúc khởi động vào Start Workspace đồng chí nhấn Ctrl + K sẽ hiển thị mục đó nhé. Chứ không bị ẩn thành xám.
  8. Trandinhkhiem

Trandinhkhiem Thành viên cấp 3

Dù Kun Việtdesigner
    nhưng khi hiển thị chức năng đó bị ẩn thành xám thì làm thế nào cho nó hiển thị lên bạn?
  9. Tack

Tack Thành viên cấp 1

banhmikemsua mất công quá bạn. Cái Place, mỗi lần chỉ mở đc 1 file, đôi khi mở ra còn bị zoom hết khung hình. Mà nếu mở ngon lành thì vẫn phải chuột phải như bạn nói đó. Mất thời gian lắm (đấy là mình đã tạo phím tắt cho nó rồi đó, nhưng vẫn thấy chưa tốt). Nên mình mới phải hỏi xem có cách nào tốt hơn ko

Ủng hộ diễn đàn