Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách phân biệt ảnh đã bị chỉnh sửa photoshop hay chưa .

Chủ đề thuộc danh mục 'Kinh nghiệm / Kiến thức dành cho designer' được đăng bởi Thiên Ma, 27/4/13.

Lượt xem: 34,443

1. Vũ iSnipe

Vũ iSnipe Thành viên cấp 2

nhưng vấn đề là ntn mới gọi là đã xử lý kìa. nhiều ảnh mình muốn up lên fb cho nhanh toàn mở bằng PS xong resize lại, vây resize lại mà k chỉnh sửa gì thì cũng bị tính là đã xử lý àh :D
  2. ayuhiru

ayuhiru Thành viên cấp 2

cái này cũng đúng nhiều mà .. nhìn info là biết luôn
  3. Kizx

Kizx Thành viên cấp 2

Ảnh up lên mạng hầu hết đã bị resize và phần data modif cũng bị thay đổi rồi ==
    Luffy Mũ Rơm thích bài viết này
  4. anhdayem818

anhdayem818 Mới đăng kí

cái này mình biết lâu rồi, Đều dùng bản cờ rắc nên chức năng này ko sử dung đc @@
  5. Phạm Minh Tân

Phạm Minh Tân Thành viên cấp 1

Nếu là ảnh gốc thì trong property mặc định window có để model camera với ngày chụp mà. Cơ mà ảnh trên mạng mà đòi có ảnh gốc thì hơi khó.
  6. overrage

overrage Thành viên cấp 2

mình dùng CS6 trong Info thấy mỗi camera đời gì và ngày chụp thôi :-/ , meokaka2012 trang web đó lừa tình, ko có hoạt động, đã test kỹ rồi bạn à.
  7. yun

yun Thành viên cấp 2

like :x
  8. Apollo_11

Apollo_11 Mới đăng kí

cho mình hỏi là ảnh đã up lên facebook liệu còn làm đc ko
  9. Đỗ Văn Chương

Đỗ Văn Chương Thành viên cấp 1

:)),thanks chủ thớt
  10. Việt Bá Vương

Việt Bá Vương Thành viên cấp 2

Cái này ko kiểm tra đc ảnh tải từ mạng về (ko tính dow nguyên bản) vì thế cũng ko cần thiết lắm. :D Vi chủ yếu là muốn kiếm tra hình trên mạng nó quan chỉnh sửa rồi hay chưa thôi mà.

Ngày xưa làm ở Lab thưởng kiểm tra mấy thằng thợ xem bọn nó chụp bằng máy ảnh nào thôi :))
    Thiên Ma thích bài viết này
  11. heinekenfpt

heinekenfpt Thành viên cấp 2

trước mình hay chơi game, toàn phải dùng cái này để bật lại mấy thằng chơi pts khoe hàng anh em :))
    nên biết cũng khá lâu rồi
  12. hoangpl

hoangpl Thành viên cấp 1

cái này mình biết lâu rồi ... nhưng thank vì chia sẻ cho anh em ^_^
  13. NetworkBlend

NetworkBlend Thành viên cấp 2

Nói chung phân biệt thì bằng kinh nghiệm thôi
    Luffy Mũ Rơm thích bài viết này
  14. oldman21

oldman21 Thành viên cấp 2

mình chỉ cần nhìn thì biết ảnh nào đã được chỉnh sữa thôi @@ có gì đâu mà to tát... ngoài cái blend màu hơi khó phân biệt ra thì các cái khác đơn giản hơn nhiều
  15. zupylove

zupylove Thành viên cấp 2

oldman21 đẳng cấp thật đấy , pải nhờ pác chỉ pảo rồi =)).......
    tình hình là ảnh down trên mạng zyà sẽ ko có thông tin cho các pác đâu, thậm chí dùng phần mềm hỗ trợ riêng kũng chẳng thấy đc kái nái gì nữa....
  16. oldman21

oldman21 Thành viên cấp 2

thường thì ghép hình cỡ nào... cũng sẽ có 1 2 lỗi sơ đẳng... nếu quan sát nhiều thì những cái như tỷ lệ người, tỷ lệ các phần cơ thể... sẽ có sơ sót để nhận biết
  17. zupylove

zupylove Thành viên cấp 2

pác ạk, kái pác đag nói là dành cho newbie, đối với cao thủ hơi nhẹ 1 tý, bác nói nge thíc thật đấy... =)) hỏi pác Dư xem,pác ấy có đủ trình để liết wa và nhận biết hay ko... ( mình chỉ góp ý thôi, ko có ý khiêu khích gì âu nhá..)
  18. Tuấn Chảo

Tuấn Chảo Thành viên cấp 2

cái này cũng để làm gi đâu..phát hiện ông nào chém thôi =)))
  19. thanhtu2596

thanhtu2596 Banned

Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn