Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách phối đồ với chân váy cực xinh bạn nên biết

Chủ đề thuộc danh mục 'Thiết kế thời trang' được đăng bởi chrishoang0603, 11/12/21.

Lượt xem: 2,180

1. chrishoang0603 Thành viên cấp 1

Chân váy là trang phục không còn xa lạ với các chị em. Nhưng không phải ai sở hữu chân váy cũng biết cách phối trang phục này một cách hoàn hảo. Vì thế, trong bài viết này, Thắm Đặng sẽ bật mí cho bạn các cách phối đồ với chân váy cực xinh mà bạn nhất định phải biết!

1. Mix chân váy theo hoàn cảnh
    • Đi học: Chân váy xòe được xem là trang phục phù hợp nhất cho bạn gái khi đi học. Có lẽ vì thế mà trang phục này được Hàn Quốc hay Nhật Bản sử dụng làm đồng phục cho học sinh. Mix đồ với chân váy xòe sẽ giúp cho bạn trở nên nữ tính và xinh đẹp hơn trong mắt bạn bè. Hãy chọn cho mình những chiếc áo sơ mi nữ trắng ngắn tay thật xinh để diện với chân váy xòe nhé.
    • Đi chơi: Trang phục đi chơi, dạo phố không phải gò bó quá nhiều quy tắc, vì thế đây cũng là cách phối đồ với chân váy dễ nhất. Bạn có thể sử dụng từ chân váy xòe ngắn, dài màu sắc khác nhau với các loại áo và phụ kiện phù hợp như: áo thun, áo cách điệu, túi đeo nhỏ,.. Set đồ này vừa mang lại sự nữ tính lại giúp bạn thêm năng động.
    • Đi làm: Nếu đã quá chán với những chiếc quần âu thông dụng, bạn hãy thử làm mới mình bằng cách phối chân váy xòe với áo sơ mi để tạo sự khác biệt. Một lưu ý nhỏ là bạn nên chọn các loại chân váy dài đến đầu gối hoặc hơn để có được vẻ trang trọng và lịch sự nơi công sở.
    2. Cách mix đồ theo dáng chân váy
    2.1 Phối đồ với chân váy xếp ly ngắn
    Đặc biệt, chân váy xếp ly còn rất thích hợp với những cô nàng nấm lùn đấy nhé.

2.2 Phối đồ với chân váy dài
    Sử dụng chân váy dài để đi làm, đi chơi… đang là xu hướng hiện nay của nhiều bạn trẻ. Một chiếc áo thun đơn giản hoặc áo thun ba lỗ kết hợp với chân váy màu sáng sẽ giúp bạn trở nên thật đơn giản mà phong cách.

2.3 Phối đồ với chân váy ngắn chữ A
    Với chân váy chữ A ngắn, bạn có thể tùy thuộc vào phong cách mình muốn hướng đến để mix đồ cho hợp lý. Chẳng hạn, nếu muốn trở nên năng động, hãy mặc cùng chiếc áo thun hoặc áo sơ mi họa tiết. Còn nếu muốn phá cách thì chân váy ngắn kết hợp với áo 2 dây và áo khoác jean là một ý tưởng không tồi.

...
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn