Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách tạo hiệu ứng vệt sáng như trong hình này là sao ạ ???

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Châu Ngọc Vũ, 25/10/12.

Lượt xem: 7,707

1. Soo Bio

Soo Bio Thành viên cấp 2

Mà Thôi. với PTS thì đơn giản hơn nhiều. ==))
  2. Ếch Ộp

Ếch Ộp Thành viên cấp 2

Mình có quy trình từng bước luôn cho bạn nè ^^

1. Chuẩn bị mẫu
    2. bật flash cóc lên
    4. Chọn chế độ M
    3. Set tốc chụp độ 0.5-1s
    4. Giơ máy lên
    5. Bấm nút chụp
    6. Lia máy sang trái hoặc phải tùy thích
    7. Bấm preview xem lại hình
    8. Nếu hình xấu, xóa nó đi, làm lại từ bước 2
    Châu Ngọc Vũ thích bài viết này
  3. Châu Ngọc Vũ

Châu Ngọc Vũ Mới đăng kí

mình ngĩ pải dùng photoshop nữa chứ như thế thì mẫu sẽ bị nhòa và k rõ nét như pic trên
  4. Ếch Ộp

Ếch Ộp Thành viên cấp 2

Bạn nhầm, phơi sáng nói chung là nó sẽ lưu lại những điểm sáng trên hình,sáng càng mạnh càng ít bị mờ, như trên mình đã ghi, tốc từ 0.5-1s thì có flash là 1/200s đầu nó sẽ lấy phần sáng nhất ở đây là mod, còn khoảng thời gian sau lia máy thì flash đã tắt nên mọi thứ cùng đc sensor ghi vào, hình mod với ánh flash mạnh nên nó rõ nhất, thế thôi
    Châu Ngọc Vũxuangiang1011 thích bài viết này.
  5. Châu Ngọc Vũ

Châu Ngọc Vũ Mới đăng kí

thế là pải chụp 2 pic lần đầu với flash và lần sau là k cần .... rồi dùng pts gép lại đúng k
  6. iamPT

iamPT Thành viên cấp 1

bạn chụp sao mà chủ thể nhìn rõ vậy, ko bị nhòe gì cả?
  7. Châu Ngọc Vũ

Châu Ngọc Vũ Mới đăng kí

cái này mình copy từ trên mạng xuống để làm ảnh minh họa thôi ... mình cũn đang thắc mắc đây
  8. Ếch Ộp

Ếch Ộp Thành viên cấp 2

Đại khái là bạn cứ lấy đại 1 cái máy nào có chế độ M và làm thử như mình đã nêu, chỉ chụp 1 tấm duy nhất k cần ghép gì đâu :>

Đây hình demo của mình đây

Châu Ngọc Vũ thích bài viết này
  9. Châu Ngọc Vũ

Châu Ngọc Vũ Mới đăng kí

oh thx bạn nhá nhưn mà mình cũn còn gà chưa hiểu ý bạn nói là j
  10. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

Thưa bạn, ảnh này là ảnh gốc chưa chỉnh sửa ạ ^:)^
  11. Ếch Ộp

Ếch Ộp Thành viên cấp 2

Nói ra hơi khó hiểu nhưng làm thử cái là biết liền à ;))

Mà thím trong hình trong #1 nhìn giống bibơ vãi =))
  12. Châu Ngọc Vũ

Châu Ngọc Vũ Mới đăng kí

chắc zị á
  13. Chen SirO

Chen SirO Thành viên cấp 4

Ko cái chữ ở đó cơ ak, thưa bạn
  14. sonhd92

sonhd92 Thành viên cấp 2

kiếm 1 con DSLR, khép khẩu ở mức nhỏ nhất, đẩy tốc lên rồi kiếm cái chân máy gắn vào hoặc kê lên đâu đó nhờ người khác bấm máy. Trong lúc người ta hô chụp thị đứng di chuyển 1 chút khác ra. Không thì cứ đứng lắc lư cũng được :))
  15. Fly Nguyễn

Thưa bạn cái chữ đó là cái điện thoai em bật Flash lên rồi vẽ trên ko khí đó ạ, bạn chưa nghe đến cụm từ chụp phơi sáng và tranh vẽ bằng chế độ chụp phơi sáng ạ ^:)^
    1 khi đã nói là ảnh gốc tức là nó chưa dc chỉnh sửa và bức ảnh này là ảnh gốc 100% chưa thông qua bất kỳ 1 phần mềm sửa ảnh nào ạ ^:)^ và vì thế ng` ta gọi nó là Stock x_x
  16. deathknight1102

deathknight1102 Mới đăng kí

Bức này là phơi sáng mà. phụ thuộc vào máy ảnh. Hiệu ứng chắc cũng làm đc nhưng nhìn k thật ntn đâu =.=
  17. Chen SirO

Chen SirO Thành viên cấp 4

Mình chưa dùng đt ng0n baoh nên chịu, mình tưởng pts, thưa bạn :))
  18. Fly Nguyễn

Điện thoại ko chụp đc bạn ạ, chỉ có máy ảnh có chế độ này mới có thể chụp dc thôi ^:)^
    Chen SirO thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn