Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách tạo một logo động trong video?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi bodien, 29/3/16.

Lượt xem: 2,310

1. bodien Mới đăng kí

Mình muốn làm một logo động như trong video này! Bạn này bạn ý làm bằng final cut x cho Mac, mình xin hỏi là nếu dùng sony vegas hay ae thì có làm đc như vậy không và làm như thế nào? trước mình có thử làm 1 logo bằng pts xong chèn vào video nhưng không đc :( cảm ơn nhé!

...
  2. anhpas0

anhpas0 Thành viên cấp 2

cái này trong AE, Pr hay sony vega đều làm được hết :D
    bạn tìm position after effect ... là ra nha. :D mình đang bận nên k quay video hướng dẫn bạn được
    bodien thích bài viết này
  3. bodien

bodien Mới đăng kí

anhpas0 cám ơn bạn nhé, để mình thử xem thế nào :D nói thật m chưa dùng ae bh chỉ dùng vegas thôi nên chắc cậu làm tut mình cũng ko hiểu lắm đâu :))
  4. Bùi Khoa Vũ

Bùi Khoa Vũ Thành viên cấp 2

pts thì bạn xuất ảnh ra rồi import vào sony vegas - sử dụng position + keyframes chuyển động từ trên xuống là được :)
  5. bodien

bodien Mới đăng kí

Bùi Khoa Vũ không được c à, ảnh import vào rồi không xài đc hiệu ứng gì đâu, mình đã thử rồi. Bên vegas chắc chỉ chạy hiệu ứng đc chữ, còn ae có vẻ nuột hơn trong vấn đề này. à nhân tiện, c có ngon ngon sony vegas chút ko cho mình hỏi tí?
  6. Bùi Khoa Vũ

Bùi Khoa Vũ Thành viên cấp 2

clip trên nó xuất ảnh ra rồi keyframe cho chạy position mà -_- mình thiên về mảng adobe hơn, sony biết chút chút :v
    bodien thích bài viết này
  7. chuacute

chuacute Mới đăng kí

cái này dùng Pr cũng đc , bạn tạo ảnh xong dùng hiệu ứng là đc

Ủng hộ diễn đàn