Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách tớ nhìn cuộc sống xung quanh

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi minh_chicker, 2/5/13.

Lượt xem: 4,155

1. minh_chicker

minh_chicker Thành viên cấp 2

cám ơn nhận xét của các bạn :D sắp tốt nghiệp ĐH rồi nên chẳng còn tgian rảnh đi chụp ngoài, thành ra rảnh rỗi đc tí nào là chụp mấy cái linh tinh xung quanh nhà :D
    nhtra thích bài viết này
  2. minh_chicker

up lên để các bạn cùng xem :D
  3. NhatDuc

NhatDuc Thành viên cấp 2

Tone màu đẹp quá bác chủ thớt :-bd Chia sẻ bí quyết đi :">
    minh_chicker thích bài viết này
  4. minhminhvan

minhminhvan Thành viên cấp 1

Hình mới nhẹ nhàng, tinh khiết làm sao :D Ngắm nhìn chúng tự dưng thấy đỡ mệt mỏi hơn, cảm ơn bạn nhiều lắm.
    À bạn ơi, có mấy tấm có đính kèm chữ ký như nét bút của bạn ấy, làm cách nào làm được như thế, bạn chỉ mình với :D
  5. Akay Chan

Akay Chan Mới đăng kí

Màu blend đẹp quá :O ... mình rất thích màu này :3
  6. ngohuyhoang

ngohuyhoang Thành viên cấp 2

Mấy cái đầu là chụp hộp Mikomi hả bạn :x
  7. betrieu

betrieu Thành viên cấp 2

Có ống fix xịn :v
  8. Congachamxup

Congachamxup Thành viên cấp 2

b ơi làm sao blend đc ntn :"> thích màu ảnh :D
  9. minh_chicker

NhatDuc Congachamxup : thật không khó để có màu này đâu :D ban đầu khi chụp mình đã chuẩn bị trước hết rồi:
    - mình chụp ở ban công sân thượng, phía đằng sau có nhiều nhà với mái tôn xanh đỏ và cách khoảng cách mình chụp 15-20m nên khi lens xóa phông thì sẽ có nhiều màu mờ ảo đằng sau đẹp lắm
    - khi chụp mình set tốc độ màn chập chậm hơn tẹo nên ảnh hơi dư sáng (cái này có thể tăng sáng trong pts cũng đc nhưng nhìn k thích bằng)
    -> từ 2 cái trên thì mình đã có 1 bức ảnh follow đc ý tưởng ban đầu rồi, việc còn lại là kéo tí màu trong pts thôi, hoàn toàn k có gì cao siêu đâu và mình tin bạn nào hay chụp ảnh cũng sẽ làm được :D

minhminhvan : cái chữ kí đó là mình kí thật ở ngoài, rồi dùng webcam của laptop MacBook Pro scan thành file dạng pdf, xong đưa vào pts cắt bỏ nền và việc còn lại là copy/paste vào ảnh thôi :D bạn có thế dùng cách khác là kí thật ở ngoài rồi mang ra hàng scan thành file jpg và về cắt nền, cũng tương tự :D

ngohuyhoang : k phải mikomi, cái này là lọ mà có mấy viên thuốc mở ra đc bên trong có giấy ghi lời ước ý mà :D

to all : cám ơn các bạn đã nhận xét tích cực về album ảnh này của mình :D
    minhminhvanNhatDuc thích bài viết này.
  10. htcboy1

htcboy1 Thành viên cấp 2

max khẩu vãi thật ;))
  11. mrgoo

mrgoo Thành viên cấp 1

Chụp tiểu cảnh rất đẹp bạn ạ ^^
  12. minh_chicker

htcboy1 : lens mình dùng nikon 60mm f/2.8 macro
    vì là lens macro nên khi chụp càng sát chủ thể, khẩu tự động khép vào, k max đc 2.8 đâu :D
    htcboy1 thích bài viết này
  13. Lai_lai

Lai_lai Thành viên cấp 1

xem gần hết bộ ảnh của bạn, ảnh đẹp quá mà cứ buồn buồn :(
  14. htcboy1

htcboy1 Thành viên cấp 2

body gì thế bác, 60mm 2.8 nghe lạ quá, phải chăng là e gá :-s
  15. minh_chicker

Lai_lai : bạn xem gần hết ảnh của album này hay trên flickr của mình :D chắc có lẽ ảnh cũng thể hiện 1 nét gì đó suy nghĩ và con người của mình, vậy nên mình chụp mẫu kém vì rất kén chọn bạn để chụp đẹp, cũng k hợp kiểu style sexy, súng ống các thứ :D chỉ thích nhất style vintage và đặc biệt nghiện ảnh ngược sáng :x
    NhatDuc thích bài viết này
  16. minh_chicker

htcboy1 : mình có nói ở cuối bài rồi :D body Nikon D90, lens Nikon AF-D micro 60mm f/2.8, lens này ít ng` dùng, nhưng chất lừ và kén ng lắm. sắp tới mình bán đi để mua tele 80-200 f/2.8ED :D
  17. Lai_lai

Lai_lai Thành viên cấp 1

minh_chicker Mình xem trên flickr, mình thích những tấm bạn chụp mẫu ngược sáng, thích cả mấy tấm bạn chụp những tiểu cảnh như album này, thích cả text đơn giản nhưng ý nghĩa bạn chèn vào mỗi ảnh,.... nói chung là mình thích nhiều đấy :))
  18. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Chẳng thấy được gì cả, mình và bạn k cùng quan điểm rồi :))
  19. minh_chicker

Lai_lai : cám ơn nhận xét của bạn nhé :D
    Lai_lai thích bài viết này
  20. KauBuonViAi

KauBuonViAi Thành viên cấp 2

đẹp quá bạn ơi :x

Ủng hộ diễn đàn