Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách trả đũa khách hàng xù tiền công thiết kế?

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi nguyenvandat, 24/11/15.

Lượt xem: 14,921

1. Mochi

Mochi Thành viên cấp 2

Thôi thì rút kinh nghiệm, tức mà làm gì :). Còn muốn làm rõ thì post lên fb cty, group hay đại loại thế. Post bài làm rõ thôi, chứ đừng chửi um lên, cũng chả đỡ tức đâu.
  2. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

Có mấy ý tưởng ngộ nghĩnh trẻ trâu nhỉ:)):)):))Nếu đã làm ảnh chọc giận nó thì cứ công khai mà đưa, sao mà phải ra quán nét làm gì cho mình thêm mệt, không phải là chế ảnh và nói xấu chủ tịch tỉnh thì chẳng ai phạt cả nếu đó không phải là văn hóa phẩm đồi trụy
  3. Mochi

Mochi Thành viên cấp 2

#42 dồn nén bao lâu nay giờ xả ra :v
  4. lylymeow

lylymeow Thành viên cấp 2

những lúc này, cầm cuốn sách đắc nhân tâm lên và đọc.
    --> max ức chế
  5. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

6. nguyenvandat

nguyenvandat Mới đăng kí

mình đọc thấy lằng nhằng nó kiện bỏ mệ... không cẩn thận là chết oan ngay...
  7. Hồ An Lương

Hồ An Lương Mới đăng kí

Còn mình thì bị ông khách ác hơn.
    Lúc đầu thì bảo tên miền .vn, mình có nói lấy .com, .com.vn luôn không thì bảo do danh thiếp ghi .vn rồi. Lần thứ 2 thì mình muốn chắc ăn nên kêu ổng nt qua thì ổng kêu bận, sau đó lúc gặp thì mình viết rõ ràng cho ổng xem và đồng ý.

Sau đó bàn giao web thì quay ngược ra nói .com.vn, còn nói ở vn này có ai dùng .vn không. Còn đòi phải đăng ký lại .com.vn do đó là lỗi của mình nữa chứ.

Đúng là đời, nhiều khi gặp mấy ông làm lớn mà tính toán theo kiểu ăn cướp với trí nhớ cá vàng
  8. leminplhd

leminplhd Thành viên cấp 1

Lỗi tại bạn thôi. Mình nhận làm thiết kế nhưng bắt khách phải gửi tiền trc 30 - 50%. và chỉ giao bản demo thôi :)) .
  9. Kings

Kings Thành viên cấp 2

nói túm lại là các bác gặp những trường hợp như vậy. tán xéo hán cho tớ... ^_^
  10. Dung Des

Dung Des Mới đăng kí

Mình cũng từng là nạn nhân 2 lần, mới nhất cách đây gần 1 năm. mình làm maquest sp, làm ảnh web và up hoàn thiện web. và bị bùng. mà nó chính là thằng giám đốc (trước nó làm kinh doanh bên cty cũ mình) . mình có gọi điện nhiều lần nhưng hắn hẹn hò đến mãi sau mình chán. Mình cũng đã từng nghĩ sẽ gọi 1 vài ae qua vp làm ầm lên nhưng sau lại thôi. chốt 1 cú đt " những cái tao đã làm cho mày thôi coi như tao bố thí cho mày mua sữa cho con" đã là thằng giám đốc rồi mà còn thiếu sữa đến mức ntn sao. đồ giẻ rách. sau đó tặc lưỡi coi như là bài học kinh nghiệm ! chứ các bạn chớ nóng vội mà biến mình thành kẻ mang tội nhé. còn người còn làm ra đc nhiều sp, nhiều ý tưởng cơ mà. những loại như thế rồi cũng đâu khá đc đâu nhỉ ?
    Quý Trịnh thích bài viết này
  11. hoangtuthanchet

hoangtuthanchet Mới đăng kí

Mình nghĩ không nên bỏ qua, bỏ qua là dung túng cho những hành động xấu. Hãy cho họ 1 bài học
  12. việt ptit

việt ptit Thành viên cấp 3

Nếu có bằng chứng thì cứ như a Nguyễn Tất Thắng bảo up hết lên beat kèm thông tin cá nhân, việc còn lại để "cộng đồng mạng" giải quyết.
    Còn không có bằng chứng thì thôi bỏ đi bạn ạ, thực ra bạn cay cú vì mất tiền (mình hiểu cảm giác này) nên muốn trả đũa người ta (cũng dễ hiểu thôi) nhưng thực sự thì đã mặt dầy đi xù tiền người khác thì mấy trò của bạn nó không mảy may sứt mẻ gì đến họ đâu, nó chỉ thỏa mãn sự cay cú của bạn thôi. Quên chuyện này đi và xem 1 bộ phim Nhật Bản, nếu cần link thì có thể inbox cho mình. >:D<>:D<>:D<
    Nguyễn Tất Thắng thích bài viết này
  13. vodanhsuphu

vodanhsuphu Mới đăng kí

có ảnh tin nhắn đt hay face gì đó không? chụp lại rồi đăng cho bạn bè biết
  14. Eminem193

Eminem193 Thành viên cấp 1

mình thì khi nào giao dịch gì là chụp ảnh chat với khách hàng lại,xù thì mình tìm cho bằng đc mà đòi
  15. mann up

mann up Mới đăng kí

có bằng chứng rõ ràng thì cứ cho lên BEAT hết
  16. Mr.idol

Mr.idol Thành viên cấp 1

Bác lên beat.vn rồi kể cụ thể... Trên đó luôn đăng mấy phốt đó mà đông ngươid theo dõi... Cứ ghi rõ info rồi bảo lừa đảo cần cảnh giác là oke
  17. tinhbo

tinhbo Mới đăng kí

Làm như cách của oceankingdom mình thấy được, cứ tới chổ nó làm mà đường đường ban ban zô đòi, nói nhỏ nhẹ trước, nếu nó vẫn vòng vo thì xác cmn định là mình sẽ nói to lên cho cả cái công ty của nó biết là NÓ CHƯA TRẢ THÙ LAO tiền thiết kế cho mình.

P/s: mình rất thích mấy cái vụ đi đòi tiền thiết kế mà người ta nợ mình :) bạn cứ tới thẳng chổ nó mà CHỬI hay hơn.
  18. nguyenvandat

nguyenvandat Mới đăng kí

cảm ơn các bạn... mĩnh nghĩ là thôi.. bỏ bi, mình cứ suy nghĩ rồi ôm bực bội vào mình.... đáng bao nhiêu mấy cái đồng bạc, Nó ăn của mình rồi Nó sẽ gặp quả báo thôi.. Đời cha ăn mặn, đời con khát nước... Nó sẽ không yên được đâu....
    việt ptit thích bài viết này
  19. Kings

Kings Thành viên cấp 2

bác thớt nghĩ vậy mình rất vui ^_^
    >:D<>:D<>:D<
  20. HoàngLuxius

HoàngLuxius Thành viên cấp 1

Một phần lỗi của bạn, rút kinh nghiệm, chỉ gửi mockup, demo đóng watermark vào và chỉ gủi file hình ảnh. Sau khi đã nhận đủ tiền thì chuyển file, còn khách không chịu một mực đòi file trước thì bỏ, xem như làm chơi cho vui lên tay.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn