Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách up ảnh có text ( typo hay photo quote gì gì đấy ) không bị mờ

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Ma Đình Thiệp, 19/8/13.

Lượt xem: 8,317

1. Hiếu Trần Duy

Hiếu Trần Duy Thành viên cấp 2

Vấn đề này mình cũng gặp phải khi làm cái logo chữ vàng trên nền đỏ, xung quanh text vỡ hình rất xấu. Đã đem hỏi thầy Pts của mình và câu tl là ảnh nào up lên fb cũng bị vậy hết (đã thử trên máy thầy và thử up các kiểu, dow ảnh nét về up lại,...), và text trên nền màu càng rực (đỏ, hồng,...) thì càng lộ rõ vỡ hình. Thử dạo 1 vòng fb, nếu soi kĩ thì hình nào cũng bị hết bạn ạ.
    Ma Đình Thiệp thích bài viết này
  2. Ma Đình Thiệp

Ma Đình Thiệp Thành viên cấp 2

Hiếu Trần Duy mình biết là up lên fb sẽ bị giảm size, nhưng bạn có xem 2 cái link mà mình cmt ở trên ko, cùng 1 kiểu đấy mà sao ảnh của mình mờ hơn ảnh kia, không hiểu sao ảnh của họ trên FB lại nét thế.
  3. Hiếu Trần Duy

Hiếu Trần Duy Thành viên cấp 2

Ma Đình Thiệp thích bài viết này
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Thế này nhé! Facebook nó sẽ tự động cải thiện dung lượng lẫn chất lượng file ảnh up lên cho Face cá nhân nhưng Fanpage thì hoàn toàn không hề bị nhé thớt. Hãy tạo những hình ít màu mè đi, đen và trắng thì tỉ lệ bị mờ rất thấp còn lại một số màu tối cũng vậy, càng sáng thì rất dễ mờ và nhòe. Và khi ta xuất file thì tốt nhất chọn size lớn nhất và định dạng đuôi là PNG thì khi ta up lên sẽ bớt bị giảm. Còn lý do vì sao nhiều người up hình lên Face mặc dù không phải Fanpage nhưng vẫn nét là do hình đó size lớn thôi :)
    goalMa Đình Thiệp thích bài viết này.
  5. Ma Đình Thiệp

mình cũng nghĩ như vậy, cám ơn mọi người nha, tiếc nhỉ, ảnh đẹp cho lên mà bị mờ ^^
  6. Ma Đình Thiệp

7. Vũ Việt Hùng

Vũ Việt Hùng Thành viên cấp 2

Xin lỗi vì đã đào mộ, có cách nào giải quyết vấn đề này chưa? :( Đã thử làm size lớn gấp 1,5 lần rồi mà vẫn bị bể màu, nó đen đen nhìn kinh dị quá.
  8. stst575

stst575 Banned

Bác để ảnh ở chiều ngang là 2048 và lưu file PNG sẽ nét hơn nhé

Ủng hộ diễn đàn