Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách xóa logo hàng loạt trong photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Blu3 Heaven, 3/6/16.

Lượt xem: 6,529

1. Blu3 Heaven Thành viên cấp 1

Chào các bác,
    Hiện nay em đang có một ca khó. đó là xóa logo hàng loạt trong hình :( ngồi xóa tay từng tấm chắc tới Tết mới xong :|
    Xin các cao thủ giúp đỡ ! Em xin cám ơn !

...
  2. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Mỗi tấm khác nhau thì bạn phải xoá từng tấm là đúng rồi.
  3. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

HÓNG CAO NHÂN
  4. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Có 1 cách rất hay, đó là ghi actions, mà cái Ác Xinh đó đó, phải ghi như sau :
    1. Có 1 lệnh Tạo 1 selection bao quanh Logo rộng hơn tí xíu. (vị trí đó là theo phần trăm %, vì có hình lớn nhỏ, khác nhau)
    2. Lên mục Edit File, chọn Content Aware
    3. 1 Lệnh Stop, có móc núc Continue, để khi chạy tới đây, sẽ dừng lại, cho bạn nhìn ngắm cái hình, có vừa ý chưa ? nếu vừa ý, thì nhấn nút Continue, để chạy tiếp. ( hok vừa ý, thì nhấn Stop, Fiill lại cái Content Awre 1 lần nữa, bằng làm thủ công. rùi chạy từ chổ đó chạy tiếp )
    4. 1 lệnh Fattern
    5. 1 Lệnh Save.
    6. 1 lệnh Close.

Xong, sài actions này, mở hết hình trong máy PC vào, và duyệt xem, rùi nhấn 1 nút contimue, là xong 1 hình. cứ thế, nhấn 1 nút, là xong 1 hình, ngon cơm, gõ mấy phát, là hết Logo, ha ha ! :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 3/6/16
  5. drax

drax Thành viên cấp 4

b cho mn xin 500 hình đi, nói mò thì không chuẩn, nhưng khả năng cao là bất khả thi.
    tranvan.muon thích bài viết này
  6. pupupupulalalala

pupupupulalalala Mới đăng kí

Mình nghĩ là hơi bị khó nếu không muốn nói là bất khả thi như bạn drax :v Trừ trường hợp tất cả các ảnh chung size, chung backgroud, chung vị trí đặt logo thì dùng action là cách chuẩn nhất :))
  7. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Có mockup xoá chuẩn luôn nhé. Giá $5000 à.
  8. ☼Achilles☼

☼Achilles☼ Thành viên cấp 1

Không có cách nào hết bạn nhé. Trừ trường hợp các ảnh của bạn có chung kích thước giống nhau, logo nằm cùng 1 vị trí, logo không đè lên chi tiết sản phẩm, nền ở dưới logo ko hóa lá cành. và nếu có chung ác yêu cầu đó thì bạn làm bằng tay cũng nhanh lắm rồi :)):)):)):))
  9. tranvan.muon

Hok phải là hoàn toàn hok có cách nào, mà là tùy theo trình độ của bạn, và đầu óc của bạn, có sáng tạo dc hay hok, bạn đọc các ví dụ dưới này nhé, mà chọn cho hợp lý :

1. Thay Logo đó, bằng tên của bạn, hay là ngày tháng năm chụp hình này, hay cửa hàng của bạn, hay trái đất, hay đài truyền hình VTV2, thì sẽ là mẹo.

2. Dùng Content Aware, nó cũng đủ thông minh, để tạo lại những gì xung quanh nó.

3. Bạn đưa hình mẫu lên đây đi, các bạn sẽ chọn ra cách xử lý đúng nhất,

4. cho dù là hình lớn nhỏ khác nhau, hay Logo ở vị trí khác nhau, cũng có thể Actions, thệm 1 cái lệnh chờ Stop, rùi dùng Brush tạo vùng logo đó, như là các avtions tan rã, có lệnh "Drawing Brush", chờ đợi, đó đó, sau đó Enter , sẽ chạy tiếp.

5. Còn rất nhừng chiêu, mình chưa nói ra hết, đối với mình, thì hok có chuyện gì gọi là "hok thể", ngoài ra, còn có rất nhiều cao thủ ở đây, dư sức làm dc những cái hok thể trở thành có thể đó ! xem hình sẽ nói tiếp, ha ha ! :))
  10. drax

drax Thành viên cấp 4

tranvan.muon thuật toán của Content Aware rất đỉnh nhưng nó không phải công cụ thần thánh. m hiểu cách bạn định làm, nhưng nó không nuột như trong mấy clip adobe tung ra đâu.
  11. thaomoc66

thaomoc66 Mới đăng kí

Có ai biết làm không, e up sp nhiều, muốn lấy ảnh mà bên khác toàn gắn logo vào. Xóa khó quá
  12. tranvan.muon

@thaomoc66 : tất cả các bạn đã vào đây nói chuyện, đều biết cách làm hết, là chuyện nhỏ, quan trọng là e phải up vài hình đó lên đây, các bạn sẽ nghiên cứu ra phương án nào khả thi, vậy thoai ! chờ bạn up vài hình, và nói rõ các hình còn lại có size thề nào, vị trí logo thế nào, Logo có lớn nhỏ tùm lum hay hok ? máy PC của e, mạnh hay là yếu, (máy mạnh, sẽ mở nhiều hình cùng 1 lúc, hay chọn mở từng hình 1 nếu máy yếu, mà size hình rất lớn ... sẽ có câu trả lời liền!

@drax : Uhm đúng rùi, Content Aware vẫn có giói hạn của nó, nhưng mà, bạn thì thuộc về Photoshop khá rùi, thì mình đang giao lưu, đang chọn ra những phương án hay.
    Chỉnh sửa lần cuối: 4/6/16
    Tâm Hà thích bài viết này
  13. drax

drax Thành viên cấp 4

14. ☼Achilles☼

☼Achilles☼ Thành viên cấp 1

Trước đây mình cũng làm freelane về thể loại này, xóa watermark.
    để mình lấy ví dụ cho các bạn :
    [​IMG] [​IMG] [​IMG]

Xóa dòng chữ gốm sứ hoàng gia. Mình xin khẳng đinh luôn là chỉ có thể xóa từng cái thôi, không thể nào làm action để làm hàng loạt được đâu nhé. bạn có thể làm các lệnh action nhỏ để giúp bạn làm nhanh hơn. ví dụ như save định dạng ảnh lúc làm xong. tạo các action chỉnh sửa với các lệnh hỏi để chỉnh sửa từng chỗ khác nhau ....
    Còn như ý của chủ thớt muốn chạy cái xong ngay hàng loạt thì...có thể là mình ko biết =))=))=))=))=))=))=))=))
  15. huytuandesign

huytuandesign Thành viên cấp 1

đăng một vài tấm lên để mọi người biết mà tư vấn chứ
  16. Phượng Nguyễn Phi

Phượng Nguyễn Phi Thành viên cấp 1

Mình cũng hay làm ảnh phải tẩy xóa thêm text vào cho hợp nhưng đa số là làm dạng ảnh banner game. Không biết ý thớt là gì những cũng up ảnh cho mn dễ tưởng tượng!

Ủng hộ diễn đàn