Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách xóa QV06 trong các trình duyệt internet

Chủ đề thuộc danh mục 'Kiến thức tin học' được đăng bởi tanle123, 4/11/13.

Lượt xem: 11,170

1. tanle123 Thành viên cấp 2

Chào mọi người, hôm nay mình sẽ chia sẻ 1 kiến thức CỰC KỲ HỮU ÍCH cho mọi người để xóa con virut tàu khựa QV06 ra khỏi trình duyệt Browse cực kỳ hiệu quả. Nếu ko xóa được mình sẽ đền bù cho mỗi ng 1 chầu cafe :))
    - Đối với trình duyệt firefox:
    Các bạn chọn chuột phải vào biểu tượng firefox. Chọn Properties. Biểu tượng này thường có ở trên màn hình, hoặc trên thanh công cụ ở dưới màn hình và ở trong program. Sau đó chọn vào tab shortcut, các bạn nhìn vào mục target và LƯU Ý ở đây nhé. Thông thường các trình duyệt chưa bị thì nội dung ở đây sẽ là như thế này "C:\Program Files\Mozilla Firefox\firefox.exe". Các bạn xóa hết các thành phần khác ngoài dòng này đi nhé. Vì mình đã xóa rồi nên giờ ko có để chụp đúng hình ảnh cho các bạn. Nó sẽ là một dòng rất dài đằng sau dòng chữ mặc định như ở trên.
    Đối với các trình duyệt như explorer, chrome các bạn làm tương tự nhé.
    Mình thấy hiện giờ rất nhiều người bị làm phiền bởi con QV06 này và 1 số trình duyệt tương tự như rada, searchnu... Nó còn cài 1 số plugin và setup trong máy tính nữa. Với bọn cài plugin thì ngoài làm các bước trên, các bạn còn phải vào set up để làm một số bước sau.
    - Với firefox, các bạn vào menu của firefox, cách dễ nhất là ấn phím ALT nó sẽ hiện ra ở trên cùng của trình duyệt. Tiếp tục các bạn chọn vào Tool ->Add on-> sẽ thấy như hình vẽ sau:
    [​IMG]Các bạn thấy tên những thành phần nào lạ, ko dùng tới thì nhấn vào remove đi nhé, tùy thuộc các bạn dùng ngôn ngữ nào thì sẽ chọn remove hay xóa bỏ đều như nhau. Ở hình trên là mình minh họa chứ nó sẽ ko giống trong trình duyệt của các bạn (do lười cài ra để minh họa chi tiết mong a e thông cảm :D)
    Tiếp tục vào tool->option (hoặc công cụ -> tùy chọn) rồi làm như hình
    Các bạn lưu ý ở mục When firefox start, chọn show my home page hoặc show blank page (chọn trang chủ hoặc trang trắng nhé) Tốt nhất là chọn trang trắng.
    Sau khi làm các bước trên xong, các bạn vào trong Control panel ->add or remove program (đối với win xp) hoặc Program and Feature (đối với win 7) tìm các chương trình có tên giống với mấy trang mà nó hay mở ra khi bật tab, hoặc bật trình duyệt lên ( ví dụ rada, searchnu...)
    ĐỐI VỚI CHROME: Các bạn chọn chuột vào chỗ có 3 dấu gạch ở góc trên cùng bên phải, bên cạnh ngôi sao ấy, chọn vào cài đặt, rồi nhìn ở chỗ như hình nhé.
    Sau đó chọn Tiện ích mở rộng, rồi xóa đi những cái thấy lạ nhé. Chọn vào cái thùng rác là xóa đi.
    Viết được một bài ngắn tý mà sao thấy mệt quá đi. Ai làm mà chưa được comment ở dưới mình hướng dẫn thêm nha. Khả năng viết cùi bắp quá :(

...
    lee_suki, sr_9x, Tri Hartdegen4 người khác thích bài viết này.
  2. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Làm thế nào để bị dính QV06 hả bạn! :D
    azp, Chaler.me, Tri Hartdegen2 người khác thích bài viết này.
  3. quocnc

quocnc Thành viên cấp 1

vào đọc chả hiểu QV06 là gì :))
    tanle123 thích bài viết này
  4. tanle123

tanle123 Thành viên cấp 2

các bạn vào google gõ con QV06 ra sẽ biết nó khủng khiếp ntn :D
  5. N.P

N.P Thành viên cấp 4

Mấy cái toolbar nhãi nhép có gì mà khủng khiếp, ko biết làm mới thấy nó khủng khiếp thôi.
  6. mgr

mgr Cựu quản trị

Mình đã từng bị dính., khó chịu vô cùng và phải cài lại trình duyệt mới may ra xóa được nó, nhờ bài viết của bạn mình khám phá ra cách trị nó rồi, thank bạn nhiều :D
    sr_9x, kevin_k7n, Tri Hartdegen4 người khác thích bài viết này.
  7. N.P

N.P Thành viên cấp 4

Ko thiếu cách trị, ai kĩ tính thì trị đc tận gốc nó, ngoài ra đã có phần mềm chuyên gỡ mấy cái toolbar này.

Trừ cái laban thì nghe bảo là rắc rối hơi tí thôi, còn QVO6, Delta Search... thì dễ.
  8. tanle123

laban bạn làm tương tự như cách của mình là ok đấy. Quên ko chốt cách cuối cùng là gỡ trình duyệt đi cài lại, nhưng phải nhớ là xóa bỏ lưu trữ cá nhân đi, bởi khi gỡ ra nó sẽ hỏi là có xóa các thành phần lưu trữ hay ko
  9. tanle123

N.P mình hướng dẫn cho cả những người gà tin học mà. Nhiều người vẫn còn ko rành về máy tính đâu.
  10. N.P

N.P Thành viên cấp 4

Cách của bạn chỉ là xóa trong trình duyệt thôi và áp dụng cho trường hợp bị nhẹ, còn trường hợp nặng thì cách của bạn ko ăn thua, nhiều cái nó ở sẵn trong máy nên có gỡ hay cài trình duyệt cũng thế thôi, chỉ cần bật mạng là nó tự động down file của nó về.

Thôi close, ko loãng topic.
  11. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

:-? chả bao h bị dính
  12. N.P

N.P Thành viên cấp 4

banbaonylong: uống cafe next khi cài soft mới dính thôi, có người dính nguyên cái Comodo, toolbar nhằm nhò gì.
  13. Đức Bầu

Đức Bầu Mới đăng kí

Chẳng qua cài phần mềm linh tinh, lúc cài không để ý vô tình chấp nhận cài thêm phần mềm ngoài hay các extension ngoài thì dính những kiểu như thế là phải. :))
    Có 1 điều là trong cái hình của bạn chỗ tiện ích mở rộng của firefox thì cái firebug có vấn đề à? :))
  14. Long Mai

Long Mai Thành viên cấp 1

Mọi thứ đều làm từ IE trước. Hãy clear cache và history, (Ai dùng tài khoản google đồng bộ hóa thì phải làm điều này không có xóa đi cài lại và đồng bộ hóa vẫn còn). QV06 xóa không khó khăn gì cả. Còn nếu bạn có chọn Chuột phải > Properties > target > xóa đoạn code sau .exe thì cũng chẳng ăn thua đâu. Clear history và cài lại là cách nhanh nhất và sạch sẽ nhất. Đừng làm theo những cái hướng dẫn lằng nhằng như vào chrome://setting để xóa kai link đó làm gì cho nhọc.
  15. Minh Kì Đông

Minh Kì Đông Thành viên cấp 1

có máy làm thế này rồi vẫn bị như cũ thôi.
    dùng phần mềm adwcleaner là hiệu quả nhất
  16. N.P

N.P Thành viên cấp 4

Thì bởi mới nói cách này là dành cho trường hợp nào bị nhẹ thôi. :D
  17. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Mấy ông ở trên sao thế nhỉ ?
    Chủ thớt viết bài chia sẻ kiến thức cho mọi đối tượng , cho người chưa biết gì ...
    Cách này chỉ dùng cho trường hợp nặng hay trường hợp nhẹ thì cũng là 1 bài viết bổ ích , thích thì đọc ko thích thì thôi .
    Viết bài thì không thấy , chỉ toàn thấy chờ người khác viết xong rồi lao vào chỉ trích này nọ !
    lemonchicken, LuyenPro, Phạm Hữu Dư2 người khác thích bài viết này.
  18. duongducnguyen92

duongducnguyen92 Mới đăng kí

cái này bạn mình bị dính rồi, nhờ mình gỡ làm mãi ko được vì nó can thiệp sâu vào máy cuối cùng phải dùng phần mềm chuyên gỡ các toll mới gỡ được
  19. Blue Anzu

Blue Anzu Thành viên cấp 1

Mình từng bị dính con này khi down soft trên download.com.vn, sau khi làm các bước như chủ thớt mà vẫn ko hết thì các bạn xóa icon của trình duyệt trên desktop, trên start menu, trên taskbar. Tức là xóa tất cả cái shortcut của trình duyệt đi, rồi vào thư mục cài, Send to desktop lại là OK
  20. tanle123

Mod đừng khóa nhé, cứ để thế có ai ko làm được cần hỗ trợ thì comment ở đây được mà.

Ủng hộ diễn đàn