Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách xóa QV06 trong các trình duyệt internet

Chủ đề thuộc danh mục 'Kiến thức tin học' được đăng bởi tanle123, 4/11/13.

Lượt xem: 11,192

1. sr_9x

sr_9x Thành viên cấp 1

Chuẩn từng bị dính cái Comodo :v :vkhó chịu vô cùng xóa khó đụng cả với cái Karpersky, lẫn không mở được my computer để xóa nó đi kia :)
  2. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Khắm nhất là bọn joydownload ý! :D Những phần mềm người ta hay tải như skype hay photoscape! Gõ trên google ra thì toàn ra trang của joydownload trước cả trang chủ của phần mềm đó cơ! Mấy bạn có thói quen click trang đầu rùi cài kiểu gì cũng ra cả đống soft linh tinh!
  3. N.P

N.P Thành viên cấp 4

Có ai phê phán gì chủ thớt, nói thêm để nhiều người biết nếu họ làm theo cách của chủ thớt mà ko hết thì còn biết vì sao, mất công nhiều khi nhiều người làm theo mà ko hết lại nhào vào đây làm ầm bảo lừa đảo này nọ thì tội chủ thớt.
  4. hoangkianh

hoangkianh Mới đăng kí

còn 1 cách nữa, ai dùng Firefox gõ vào thanh địa chỉ như sau: about:config.
    Firefox sẽ cảnh báo, bạn cứ nhấn Next.
    Sau đó sẽ vào được trang chứa các configuration của firefox, tìm theo các từ khóa như "search engine", "keyword.URL", "homepage". Sửa bên cột Value thành google.com hoặc các giá trị bạn muốn

Nhiều khi dùng cách này triệt để hơn :)
  5. dorie.lei

dorie.lei Mới đăng kí

Thật ra xóa thế này đôi khi vẫn chưa triệt để. Có 1 số cái k hiểu sao nó găm luôn vào máy mình và chạy như 1 phần mềm. Giải quyết triệt để thì dễ thôi (mới sáng nay mình cũng bị). Vào control panel -> programs and features -> chọn phần mềm nào bị gắn vào trình duyệt hoặc k sử dụng đến và uninstall. Vừa nhẹ máy, vừa giải quyết đc mấy con QV06 :P
    Khang_Gerrard thích bài viết này
  6. dathm2523

dathm2523 Mới đăng kí

Mình dính cái này ở cả 2 trình duyệt mà chả thể nào gỡ ra được. Hic
  7. Khang_Gerrard

Khang_Gerrard Thành viên cấp 1

Thế còn cách xóa DOKO Search, Delta Search, Search Engine, Snap.do....Các bác chỉ em với. MỖi lần chơi ngu để bị dính là em cài win lại hết, chứ xoa không triệt để đuoc. Nhất là thằng Doko Search ấy!!!!!~X(
  8. Bonica

Bonica Mới đăng kí

Còn thiếu rồi bạn ơi...phải lên regedit xóa nữa mới sạch được..không thì bạn tìm phần mềm Spy Hunter quét 1 cái là bay hết khỏi cần các bước lằn nhằn trên :)
    tanle123 thích bài viết này
  9. N.P

N.P Thành viên cấp 4

Khang_Gerrard: Thử dùng AdwCleaner, đó là cái đơn giản nhất cho người ko có kinh nghiệm.
  10. Bonica

Bonica Mới đăng kí

Link Spy Hunter đây..thử xem có tác dụng vs mấy các tool bar bác không nhé
    HTML:
    https://drive.google.com/file/d/0BzyCyD20pbg7RTNrV0RhSVduMk0/edit?usp=sharing
  11. tanle123

tanle123 Thành viên cấp 2

@ Khang_Gerrard cách của mình áp dụng được với gần như tất cả luôn. Cứ làm theo từng bước 1, đảm bảo sẽ được. Còn N.P vui lòng tập trung vào việc của bạn đi, đây là topic mình mở ra để hỗ trợ mọi người. Chắc bạn còn ít tuổi nên mởi vậy..
  12. tanle123

Bonica cách này khỏi trong regedit luôn. trong regedit có rất nhiều key, phức tạp hơn nên mình ko giới thiệu
  13. tanle123

Nguyễn Tất Thắng khi dùng Google, bạn bị nhầm phần quảng cáo, tức Google adsword nên trúng mưu của tụi nó. Nên xem cả mấy kết quả bên dưới nữa nhé.
    dathm2523 cứ làm thứ đi, đảm bảo sẽ được. nếu ko được mình sẽ hỗ trợ qua teamview.
    Nguyễn Tất Thắng thích bài viết này
  14. N.P

N.P Thành viên cấp 4

Đừng lôi chuyện ít tuổi nhiều tuổi vào đây bác ạ.

Bác ko thích em đi ra thôi, chẳng có gì phải xoắn, nhưng đừng có thái độ chỉ tự hạ thấp mình xuống thôi.

Còn chuyện em đề nghị dùng tool là vì bạn Khang_Gerrard kia có thể đã đọc bài viết rồi nhưng vẫn chưa giải quyết đc, và bạn ấy like cmt của bạn ở trên (nói về việc toolbar chạy vào máy và hoạt động như phần mềm - và với trường hợp này, cách của bác vô dụng).

Và em cảm thấy "việc" của em tới đây thôi, thân chào bác. Dù sao cũng thanks bác đã bỏ công và time ra viết bài tut.
    tanle123 thích bài viết này
  15. tanle123

N.P cảm ơn bạn đã nhắc nhở. Rất mong bạn có thể dùng khả năng của mình để giúp người khác.

Ủng hộ diễn đàn