Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cài các bản photoshop đều bị lỗi không dùng đươc phím Alt

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi imsnail, 30/10/13.

Lượt xem: 7,586

1. imsnail Thành viên cấp 1

em dang dùng con lap Dell. Ram 4G, card Anti 7670 1g, i5. Win8
    em đã thử 3 bản CS3,CS6 và CS4 nhưng đều bị lỗi sau
    em mới bắt đầu sử dụng Shop
    1: không dùng được phím ALt mỗi lần muốn zoom hay làm gì đó
    [​IMG]2: hay sử dụng Liquify chỉ forward warp 1 lần rồi thôi.
    Nếu muốn làm lại . thì phải tắt bật lại photoshop
    Mong các anh dúp đỡ em cảm thấy bức xúc vs nó và bắt đầu bó tay. em là mem mới mong a dúp dỡ

...
  2. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

không dùng được thì mình nghĩ là bạn nên thay bàn phím hoặc màn hình đi bạn ạ.:3
    Dịch láo
    "không thể sd clone stamp vì chưa xác định được vùng để Clone (Nhấn Alt+Click để chọn 1 điểm)"
    Hồng Sơnimsnail thích bài viết này.
  3. imsnail

imsnail Thành viên cấp 1

nhưng khi mình dữ alt rôi kick chuột trái mà nó cứ hiện cái đó. nút alt mình k có vấn đề vì minh vẫn Alt+f4 để tắt máy mà
  4. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

Thì bạn hay bàn phím được rồi đấy.
    imsnail thích bài viết này
  5. imsnail

imsnail Thành viên cấp 1

vấn đề không phải bàn phím . mình vẫn dùng nút Alt như ngoại trừ photoshop
  6. yellowcricket90

yellowcricket90 Thành viên cấp 1

Bạn thử bấm phím alt không thôi trong photoshop xem trên menu...có gạch chân chữ cái ở dưới không rồi hãy tính tiếp :D
  7. angelofsunny298

angelofsunny298 Mới đăng kí

bạn thử cài lại win xem
  8. Mixer_C6

Mixer_C6 Banned

Mình nghĩ win 8 của bạn có vấn đề. Như kiểu nó ko thể truyền mệnh lệnh của bạn cho PS hiểu. Vì win 8 đang trong quá trình phát triển và vá lỗi cho 1 số phần mềm tương thích nên chắc hẳn sẽ có sơ hở nhỏ. Nào ngờ lại đúng vào PS của bạn.
    Bạn nên cài win 7
  9. Boppi Boppa

Boppi Boppa Thành viên cấp 3

Thử nhấn Fn+Alt xem sao
  10. mnhat11

mnhat11 Mới đăng kí

Mh cũng bị lỗi như thế này, cứ bấm Alt là nó lại bị hiện gạch chân chữ cái ở trên menu. Chỉ bị ở mỗi photoshop. CÒn bình thường mh vẫn xài phím Alt bình thường :( Có ai biết cách khắc phục lỗi này k ?
  11. imsnail

imsnail Thành viên cấp 1

ah lỗi này mình khắc phục đc rồi, chắc là do bản cài lỗi, hoặc k tương thích với Win. tìm bản chuẩn là ổn
  12. DuyCung

DuyCung Mới đăng kí

ai fix được lõi này chưa giúp em với
  13. imsnail

imsnail Thành viên cấp 1

DuyCung : Mình fix đc rồi, bạn nên gỡ ra và tải cái mới về, nhớ là dùng bản photoshop chuẩn thì sẽ k bị làm sao

Ủng hộ diễn đàn