Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cái logo trị giá 50.000 vnđ của em

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi Mr.Zer0, 4/7/14.

Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Lượt xem: 18,424

1. Trần Thành Lợi

Trần Thành Lợi Thành viên cấp 3

vsea laptop mình pin dính với máy, cũng chả biết pin con gì nữa :| e thì thấy thật sự bán rẻ chất xám quá T_T
    congtymoitruong thích bài viết này
  2. vsea

vsea Thành viên cấp 3

Nếu thấy rẻ mạt quá tại sao lại còn làm :v :v Không lẽ là thiếu thốn vậy :v :v
    Trần Thành Lợi thích bài viết này
  3. Trần Thành Lợi

Trần Thành Lợi Thành viên cấp 3

4. InvisibleDes

InvisibleDes Mới đăng kí

Cảm thấy thích , có cảm hứng thì làm chứ ghét cái nghệ thuật gọi là bán chất xám thực sự. Trình chưa chạm đến master hay prof thì đừng nhắc chữ tiền vào.
  5. vsea

vsea Thành viên cấp 3

Bạn ở trên chắc chưa đi làm, và khả năng cao là tầm tuổi teen :-B
    dieuhauteo, hatay1712viethq thích bài viết này.
  6. duchiepbro

duchiepbro Thành viên cấp 1

đọc mà xót xa, cũng phải đầu tư ít nhiều thì mới ra cái logo như trên chứ cũng có ăn cướp được của ai đâu. Làm 1 cái logo đến cái giá mà đến lúc thanh toán cũng chẳng dám chuyển khoản ngân hàng, người ta cười cho :(
    hatay1712 thích bài viết này
  7. N.P

N.P Thành viên cấp 4

Không biết làm logo kiểu hàng ăn nhỏ nhít, ghép là chính thì bao nhiêu tiền các bác nhỉ @@
  8. tannghi

tannghi Thành viên cấp 2

mình ko học desig, cơ mà thấy các bác thiết kế ra 1 logo cũng mệt não phết, người ngoài nhìn vào thì nghĩ chắc bọn này ngồi chơi, vẽ nghịch linh tinh là ra đấy mà. đến khổ

tiện hỏi bác thớt tên font dùng ở logo là gì vậy nhỉ ???
  9. InvisibleDes

InvisibleDes Mới đăng kí

Chưa đi làm hay tuổi teen thì dính dáng gì bạn? Làm đồ họa cái đó nói lên được điều gì? cái mình muốn nhấn mạnh là tác phẩm làm ra đã xứng với đồng tiền người khác bỏ ra chưa thôi, chứ không phải như amateur vừa biết chút ít đã vòi người khác trong khi cái đó chẳng đến như vậy, gọi là tôn trọng đam mê cũng ko sai :D
  10. PMH

PMH Thành viên cấp 1

chủ thớt bảo logo có sẵn rồi vẽ lại thôi mà, các bác cãi nhau làm gì
  11. vsea

vsea Thành viên cấp 3

InvisibleDes : sao không liên quan :)) mà không trả lời là đúng cả 2 rồi chứ gì :))
    nhiều khi không phải sản phẩm xứng với đồng tiền được trả mà ngược lại :))
  12. InvisibleDes

InvisibleDes Mới đăng kí

vsea : Thế bác với mình thử battle xem thế nào ? :D Mình cũng chỉ amateur thôi. Biết đâu lại học được nhiều cái hay, chủ đề cho bác chọn.
    Mình không khích hay tỏ vẻ gì với bác nhưng cái cách đem tuổi và việc làm vào chuyện tài năng thì mình rất ghét , kiểu đá bóng vậy đấy ^_^
  13. vsea

vsea Thành viên cấp 3

Việc đi làm và tuổi teen ở đây muốn nói thể hiện suy nghĩ không phải ở trình độ. Bạn muốn battle thì tùy bạn chọn B-)
  14. InvisibleDes

InvisibleDes Mới đăng kí

Thì như mình nói rồi đó :D Công việc đi đôi đồng tiền nhưng nó phải xứng, cùng làm photoshop chắc bác cũng hiểu cảm giác người vừa tìm hiểu làm 1 bức ảnh chẳng ra gì mà lại đi đòi người khác một cách vô lý, mình ko nói bác vì logo bác làm rất ổn rồi, chỉ là đưa ra ý kiến cá nhân vậy thôi.
  15. Valentino102a4

Valentino102a4 Thành viên cấp 2

thiệt tình mà nói sao nó bèo bọt vậy :P chất xám bỏ ra có từng đấy thì như kiểu bóc lột ấy nhỉ =))

còn về bản thân em thì học ngành Y Dược cơ mà thích vọc vạch mấy cái này, cũng thử làm logo cho công ty gia đình của đứa bạn (vẽ chơi chơi ra chứ chẳng có tý tẹo gì về tỉ lệ hay bố cục cả) và nó cũng ok vui vẻ trả công em một bữa ăn (chắc chắn hơn 50k)

hi vọng thớt về sau sẽ kiếm đc những vụ khá khẩm hơn :D

p/s: lâu lắm rồi mới quay lại diễn đàn :3 các bác nhẹ tay giùm cho :D
    maianhtu164Lose Myself thích bài viết này.
  16. vsea

vsea Thành viên cấp 3

InvisibleDes Mình không có gặp chuyện làm ra đòi tiền vô lý mà là công sức làm ra từ đầu đến cuối không bằng tiền của thay project 5 phút xong bạn ạ :-H ơ mà có logo nào đâu mà bảo tốt nhỉ :))
  17. atomi

atomi Thành viên cấp 1

Quá bèo so với những gì anh em bỏ ra...

Không liên quan nhưng nếu là em em sẽ cho cái cốc vào thay chữ U trong Blue và bỏ cái quai đi :P
  18. mt-Orange

mt-Orange Thành viên cấp 2

"Cái logo của em có đáng giá 50.000 vnđ không"
    bạn nói câu này làm nhục chí thiết kế quá @@:-w
    còn nhận xét thì logo bạn sử dụng nét cong làm chủ đạo nên phần đáy ly có cái dĩa - hơi vô duyên xíu, nên chỉnh nó thành hình oval cắt ôm vào trong ly ( chiều rộng bằng miệng ly với hơi dẹp xíu ) - ý kiến cá nhơn :D
    phần khói bác làm sáng tạo đó nhưng chỗ khói ôm vào miệng ly hơi kỳ xíu ! còn cái phần chữ thì font ổn nhưng chưa được lắm ! bác làm dày chữ lên 1 xí ! để logo và chữ vào 1 cái khung có mấy ô vuông nhỏ nhỏ xinh xinh cho dễ đo nữa.
    còn điều nữa là 1 hồ sơ thiết kế logo cũng là chất xám của người thiết kế để cái giá đó là bán rẻ lắm đó ! thời buổi xăng tăng lên tận vũ trụ thì cũng phải nâng lên chút chứ
    -hết ý kiến- :D
    :)
    johanvieMr.Zer0 thích bài viết này.
  19. Mr.Zer0

Mr.Zer0 Thành viên cấp 2

Her her, theard của em một thời gian im ắng, Ad share lên FB cái nhộn nhịp hẳn :D

Thứ nhất, em xin thưa, em 29... Đã trải qua đủ nghề, giờ lại nguyện tâm gắn với cái nghề đì-xai này (em có 1 nhóm làm game mobile và chỉ vẽ mấy thứ cho cái game của em thôi) ... Vẽ coi như cái đam mê từ thời cởi truồng tắm mưa :D

Thứ hai, mục đích em lập theard có 2 cái chính :
    1. Em muốn các bác nhận xét giúp em ... Vì em có "nhớn tuổi" thiệt nhưng luôn thích học hỏi... Các bác có nghề hay cũng chỉ vẽ theo đam mê như em nói ra ý kiến của mình thì đó cũng là bài học để mình tiếp thu.
    2. Em cũng thấy có nhiều bác gặp trường hợp như em ... Đó cũng coi như cái đồng cảm ... giải tỏa bớt chút "tâm sự" các bác ạ ...

Thứ ba, cái logo kia nói em vẽ cũng đúng, mà nói em phát triển từ 1 cái khác ra cái đó cũng chẳng sai ... Em đã nói ngay lúc đầu, người ta nhờ em vẽ lại nên em nhận giá đó, còn vẽ 1 cái mới thì phải giá khác... Trong logo kia, phần font em không được quyền thay đổi, nó phải vậy và phải y như vậy... Tuy nhiên, ở đây không phải là vẽ lại nữa mà là "chế" ... lấy cái râu ông này cắm vào cái cằm của ông khác và làm sao để nó hòa hợp thì không phải không nặn óc mà ra được :) Em không phải thiên tài :D

Thứ tư, chỗ này nhiều bác sẽ nghĩ em mâu thuẫn trong suy nghĩ nè ...
    1. Em nói ngay từ lúc đầu, em không ham tiền bạc cho lắm...nhưng em cần sự tôn trọng tối thiểu, một phép lịch sự tối thiểu ... Các bác làm freelance các bác phải hiểu, các bác không thể bỏ thời gian của các bác ra để vẽ 1 thứ gì đó để rồi người ta thích feedback thì người ta feed mà không thích thì người ta nhẵng đi, 2-3 hôm sau lại quay lại xin lỗi rằng tôi bận hay này nọ ... 1 câu cảm ơn, các bác chỉ có thể gõ trong 10s mà thôi...
    Chính vì vậy, em cũng không này nọ, đòi hỏi về giá như 1 số bác nghĩ ... Thứ em cần là phép lịch sự tối thiểu từ người nhận.
    2. Một số bác có ý kiến, chưa đạt đến trình master hay chuyên nghiệp gì đó thì đừng nhắc đến tiền, làm vì đam mê ... Tất nhiên, mỗi người mỗi ý, mỗi suy nghĩ, em không nói ai sai ai đúng ở đây nhưng thời buổi kim tiền này, không tiền thì chỉ có hít không khí mà sống, mà vẽ thôi các bác ạ... Nói thật, suốt ngày cứ bị vợ nhằn vì cái tội chỉ vẽ vì đam mê ấy đấy :D...

Thứ năm, có một số bác hỏi rằng quán ăn quán uống nhỏ xíu thì thuê vẽ cái logo bao nhiêu ... Ở đây, gạt cái logo của em qua một bên và xin đưa ra cái thiển ý của em : Các bác không thể đem 100k ra tiệm vàng mà bảo người ta bán cho các bác 1 chỉ vàng 9999 được ... Quán lớn hay quán nhỏ không quan trọng, quan trọng là cái các bác muốn kia kìa ... Các bác muốn pro, muốn chuyên nghiệp thì chịu khó bỏ tiền ra để thuê những người giỏi họ vẽ cho các bác, còn xuề xòa, sao cũng được thì cũng không thiếu người vẽ kiểu đó đâu...Nhưng luôn nhớ dù chỉ là 1 phép lịch sự tối thiểu :)

Em xin hết ạ ... Em đã thấy bóng dáng họ ở đây rồi :D
    danocio, bro, mt-Orange2 người khác thích bài viết này.
  20. N.P

N.P Thành viên cấp 4

Câu hỏi của mình là câu hỏi ngoài lề, không liên quan đến logo của bạn, mình không phán xét bạn vẽ bao nhiêu và như thế nào vì không hiểu sao mình không xem được ảnh logo của bạn, mình chỉ hỏi theo kiểu tham khảo thôi, bạn nói vậy nghe sâu xa lắm. Nếu bạn cảm thấy nó động chạm thì xin lỗi, coi như mình chưa nói gì.
Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Ủng hộ diễn đàn