Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cái logo trị giá 50.000 vnđ của em

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi Mr.Zer0, 4/7/14.

Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Lượt xem: 18,425

1. Mr.Zer0

Mr.Zer0 Thành viên cấp 2

N.P Em không hiểu ý bác lắm ... Ai cũng thấy mà ;)
  2. youyouand

youyouand Thành viên cấp 1

50k -_- mình sẽ gửi cho họ mẫu có sẵn... chứ tự thiết kế logo dc có 50k thì nghe hơi gió
  3. Trần Thành Lợi

Trần Thành Lợi Thành viên cấp 3

Tóm lại, làm việc với khách người nước ngoài vẫn lịch sự hơn, nếu họ ko thích, họ feedback ngay và yêu cầu mình sữa lại, hoặc là cảm ơn/xin lỗi khi mình làm tốt ( thậm chí là thương thêm, hợp tác lần sau) hoặc để mình chờ feedback quá 1 ngày.
    Mr.Zer0 thích bài viết này
  4. sonpham

sonpham Thành viên cấp 1

logo này giá 50k thì quá bèo cho bạn, bạn cho mình xin số điện thoại khi nào cần sẽ liên lạc với bạn , thanks
  5. hiepdesign

hiepdesign Thành viên cấp 1

Có lần 1 người nhờ mình đồ lại cái logo (không quá phức tạp) nhưng phải thêm 1 dòng chữ và bố cục nó vào cái logo ấy sao cho nó hợp lý. Lần đó mình lấy giá 200K và sau khi hoàn thành mình được bo thêm là 300K.
    viethq thích bài viết này
  6. Ngọc Anh Nguyễn

Ngọc Anh Nguyễn Thành viên cấp 2

Mình rất thông cảm với chủ thớt nhưng theo mình các bạn muốn đứng vững với nghề và có được coi trọng hay không thì các bạn hãy luôn học hỏi và nâng cao tay nghề khi xác định theo nghề Design này đừng nên vì nghỉ mình không có khả năng mà nhận mức giá và số tiền lương ít ỏi để rồi đánh mất vị thế của nghề Design. Chính vì nghề Design của mình mất giá như vậy bởi có rất nhiều bạn đã phá giá nhận mức phí thấp, thậm chí không xứng đáng chút nào để rồi khách hàng cứ được thế mà chèn ép mình. Nếu mức phí khách hàng trả thấp thì tốt nhất mình từ chối còn không mình làm giúp người ta không lấy tiền để khách hàng biết là số tiền khách hàng bỏ ra không xứng đáng, để ngành Design của mình sẻ được coi trọng và có đất mà sống để còn nuôi vợ nuôi con.
    Thân chào các bạn! Chúc các bạn sẻ luôn thành công và tự tin hơn với nghề Design mà mình đang chọn.
    brologosangtao247 thích bài viết này.
  7. viethq

viethq Thành viên cấp 2

InvisibleDes Bạn này chắc chưa đi làm, và khả năng là trẻ trâu :)
  8. Lâm Tuyền

Lâm Tuyền Thành viên cấp 1

Mr.Zer0 Em nói thật em cũng free lancer như bác, em cũng mới vào nghề luôn. Nói chung em ở giai đoạn đầu thôi. Nhưng theo em nhé, em hơi thẳng tính bác đừng giận, logo như bác đăng hình ở trên người ta không feed back lại là đúng rồi. Thật sự thì em không biết bác như thế nào có học gì không nhưng nhìn cái cách đặt chữ của bác thấy không ổn rồi. Bác nên bỏ thêm thời gian học lại thì hơn. Em thật sự xin lỗi em không có ý xúc phạm nhưng em là người sống tích cực, thấy bác than thở vậy em chỉ muốn góp ý tí thôi. có gì không phải xin bỏ qua.

thientuboba : bác nản nhanh nhỉ. bữa em cũng gặp trường hợp ý nhưng kiên trì tí cũng được mà
    viethq thích bài viết này
  9. Lâm Tuyền

InvisibleDes : Mình thì mình kém lắm, chắc k bằng bạn đâu nhưng đọc cái cmt của bạn thốn tận rốn. Mình xin kể cho bạn 1 câu chuyện của chính mình để lấy làm ví dụ luôn. Mình 3 hôm trước thôi. Mình được ng` bạn giói thiệu cho 1 anh chủ shop đồ cần thiết kế logo vì mới mở cửa hàng. Coi như mình sáng tạo hoàn toàn nhé. Mình mất 30p để hoàn thành với 3 ý tưởng khác nhau. Ngày hôm sau gửi được nhận liền với giá 300k. Vậy cho mình hỏi bạn, mình là 1 amateur tại mình chẳng có trường lớp nào, trường đời và internet thôi (youtube k tính phí bạn đâu) lại được thuê và trả tiền, sau đó còn được thuê tiếp là visit card. Nói như bạn tức bây giờ mình phải hoàn tiền lại cho anh đó và nói vì em k phải là pro hay master nên em k lấy tiền của anh à. Công sức làm thì dù nhiều hay ít cũng phải được đánh giá bằng số tiền nhận được. Cái này là làm nghề chứ k phải là đam mê nhé. Đam mê chỉ giúp cho mình có nghị lực bám nghề thôi.
    Kết thúc post mình xin tặng bạn 1 câu thôi: Nhảm vừa chừa chỗ cho người khác với.

Sr mọi người vì mình gặp trẻ trâu mình chịu không được ạ. Cái thể loại hở tí đòi đấu. Chừng nào pro hay master thì hãy đòi thách đấu ha =))
    bro, hatay1712, mt-Orange1 người khác thích bài viết này.
  10. viethq

viethq Thành viên cấp 2

InvisibleDes Thằng này xác định là trẻ trâu rồi, batle nữa mới ghê đúng là bọn con nít ranh.
    hatay1712 thích bài viết này
  11. Mr.Zer0

Mr.Zer0 Thành viên cấp 2

Lâm Tuyền : Bác nhạy cảm quá ... Em nói là em cũng thích được học hỏi như bác vậy, vì cũng chẳng có trường lớp chi hết á ... Do đó, bao nhiêu gạch đá em không ngại nhận ... Em cũng nhắc lại là em không than thở ở đây mà em chỉ muốn được nhận xét và em thấy khó chịu vì một vài điều mà thôi... Em cũng không đồng tình với ý kiến của bác về việc người ta không feedback ... Đó là cái phép lịch sự tối thiểu đấy bác ... Em xin hết ... :)
    Lâm Tuyềnviethq thích bài viết này.
  12. Mr.Zer0

Mr.Zer0 Thành viên cấp 2

salesonline : gần 1 ngày, nếu tính cả khi ngủ thì hơn :D ... Em hay nhập tâm kiểu đó lắm, ngủ cũng mơ đang làm việc :D ...

Em vẽ ra nhiều phương án, nhưng cái phương án đó gần với yêu cầu của họ hơn ... Ở đây, font và phần thân cốc em không được quyền thay đổi, nó bắt buộc phải vậy ... Phần khói, quai và đế thì em sáng tạo và làm cho nó hòa hợp theo yêu cầu của họ ... Và theo như ý kiến của một số bác thì em thất bại trong việc đó rồi :D Em sẽ lưu tâm hơn :)
    dieuhauteo thích bài viết này
  13. Tinh Minh

Tinh Minh Thành viên cấp 1

Mặc dù là vẽ lại từ ý tưởng có sẵn đi nữa, thì em nghĩ các bác freelancer khi đã xác định lấy tiền công thì nên lấy giá cao hơn. (Theo em khoảng 400k - 500k là hợp lý) Còn nếu lấy như vậy chi bằng không lấy, vừa có nghĩa anh em, mà chính mình cũng cảm thấy thoải mái hơn.
    Mình thiết kế thì cũng có thể nói là làm nghệ thuật, mà làm nghệ thuật thì bản thân thấy thoải mái thì mới làm tốt được phải không? :D
  14. andyhung1994

andyhung1994 Mới đăng kí

đẹp mà
  15. icbm123

icbm123 Thành viên cấp 2

Ý tưởng thì ngon rùi , nhưng màu mè vs bố cục cần xem lại bác ạ , cái t3 là đẹp nhất
  16. nickydao

nickydao Thành viên cấp 3

Do tự bạn tự hạ thấp giá trị của bản thân mình nói riêng và cả giá trị của designer nói chung. Nhiều Freelancer lấy giá rẻ mạt để làm 1 cái logo cho khách hàng. Không bàn logo của bạn thiết kế đẹp hay xấu, giá trị chính logo là nằm ở chất xám nhiều hơn mặt thẩm mỹ, đó là lý do tại sao giá trị một creative director chỉ ra idea lại hơn gấp nhiều lần so với 1 nv thiết kế chỉ làm ra sản phẩm từ idea khách hàng. Còn nói về giá trị thiết kế 1 logo thì thường ít nhất cũng 3 triệu cho 1 logo và bộ nhận diện thương hiệu
  17. Mr.Po

Mr.Po Thành viên cấp 2

Theo cá nhân e thì thiết kế này tổng thể khá ok, chữ đẹp, hàng chữ cân đối với cái ly. Tuy nhiên, theo ngu kiến của em thì cái quần khói cách điệu có nên cho nó dài lên tý xíu đc ko nhỉ?????
  18. InvisibleDes

InvisibleDes Mới đăng kí

viethq : Mỗi người một suy nghĩ, bác đọc #46 của bạn Ngọc Anh Nguyễn để hiểu thêm. Cá nhân mình rất thích có ai cao hơn để học hỏi và vượt qua họ , mình "dọc" pts cũng gần 5 năm rồi và mình vẫn còn là nít ranh trong giới đồ họa , mình thừa nhận là thế :D Chẳng ai dành sự hiểu biết hơn bạn đâu, chào thân ái ! :3
  19. Trần Thành Lợi

Trần Thành Lợi Thành viên cấp 3

klq nhưng ko phải là ko muốn lấy tiền cao, mà vì mặt bằng chung của VN còn thấp, ko phải ai cũng "chịu" bỏ ra cỡ 500.000đ để đổi lấy 1 cái logo nhỏ vỏn vẹn, đấy là mình nói những người ki bo - ko màng công sức của người khác.
    dieuhauteo thích bài viết này
  20. Lâm Tuyền

Mr.Zer0 Bác cho em sr. Hôm trước em hơi chán đời. hôm nay đọc lại thấy mình bố láo quá. cho em xin lỗi nhé. Đừng giận nha. Sr nhìu nhìu
Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Ủng hộ diễn đàn