Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cái logo trị giá 50.000 vnđ của em

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi Mr.Zer0, 4/7/14.

Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Lượt xem: 18,414

1. johanvie

johanvie Thành viên cấp 1

Xã hội bao giờ chả tồn tại mâu thuẫn, người thuê thì tất nhiên muốn giá càng thấp càng tốt còn người làm thì ngược lại. Vấn đề chỉ là cân bằng mâu thuẫn trên thôi, còn tiền với người này là quá thấp nhưng với người kia lại là cao rồi. Mình thì suy nghĩ đơn thuần thế này khi làm việc:
    1. Vì tình cảm, các thứ khác bỏ qua đi.
    2. Vì tiền, đã vì tiền thì sao cho nó tuơng xứng với công sức mình bỏ ra, cái chính là bản thân mình thấy hài lòng, thấy thoả mãn với số tiền nhận được, thấy bèo quá thì bỏ đi không vừa làm vừa bực.
    3. Vì quan hệ, nghề thiết kế cũng như một số nghề nghiệp khác khi công việc đến khá nhiều từ quan hệ. Có quan hệ là có việc, mà có việc là có tiền :)
    broMr.Zer0 thích bài viết này.
  2. Mr.Zer0

Mr.Zer0 Thành viên cấp 2

Cơ mà thế này bác johanvie ạ:
    1. Họ ở tít Hà Nội, em ở tít Đà Nẵng thì tình cảm gì bác ơi .. Cái mặt họ em cũng chỉ thấy qua cái avatar nhỏ xíu thôi à ... Bác cho em xin chút bí quyết phát triển quan hệ kiểu đó để em học hỏi với ạ ...
    Làm vì tình cảm thì trước vụ này, em bị vợ nhằn vì cái tội đã xách máy đi chụp ảnh cưới cho bạn, ngồi lê cả tuần để blend màu, đem ảnh đi in rồi còn lạch cạch đi mua khung ảnh ... Ngày cưới lại lóc cóc mang máy đi chụp, chạy gần 30 chục cây số vào nhà nam rồi lại lếch thếch phóng xe hơn 30 chục cây số ra nhà nữ mà không lấy 1 xu tiền công ... Bị vợ nhằn nhưng vẫn làm, vẫn vui vì chủ rể là thằng bạn thân của em mà :D

2. Em không vừa làm vừa bực... mà bực xong, em bỏ luôn rồi ... Họ feedback em 1 tiếng thì em đã chẳng bực ... Tự dưng sửa đi sửa lại cho đã đời theo ý họ (giao kèo không có vụ sửa này nha, nhiệm vụ em chỉ là vẽ lại mẫu thôi), giao demo xong, hoãn luôn mấy cái kế hoạch khác chỉ để ngồi chờ họ feedback trong hơn 2 ngày (tính em, làm gì thì làm 1 việc thôi, em không thích đang làm cái này lại xọ qua cái khác) ...

3. Em xin hết ạ :D
    brohatay1712 thích bài viết này.
  3. Phuong_1m8_77kg

Phuong_1m8_77kg Thành viên cấp 1

Ai trả tiền thì tui làm, trà 50k làm theo kiểu 50k !
  4. lucyenhd

lucyenhd Thành viên cấp 2

Mình nhìn cũng tạm ổn mà bạn, khồng tệ lắm . :))
  5. StormJuz

StormJuz Thành viên cấp 1

Bác có thể thiết kế logo cho em không, tiền công bác có thể inbox em để trao đổi :)
    Facebook.com/hoaibao.storm
    Mr.Zer0 thích bài viết này
  6. Mr.Zer0

Mr.Zer0 Thành viên cấp 2

Logo gi bác StormJuz ... Đang rảnh đây ...
  7. StormJuz

StormJuz Thành viên cấp 1

1 Logo cá nhân và 1 logo cho cơ quan bố em ( cái này làm theo ý bố em)

Bác inbox fb với em nhé, link ở trên, ta bàn thêm sau
  8. Viet.Anti.Virus

Viet.Anti.Virus Thành viên cấp 2

thớt ơi font chữ thớt dùng là gì thế :D Mr.Zer0
  9. Mr.Zer0

Mr.Zer0 Thành viên cấp 2

10. Đông Đông

Đông Đông Mới đăng kí

mình thấy cái khói chỉ cần chữ S kéo dài ra thôi chứ zigzac thế kia nhìn khó chịu là sao ý. mà bạn nên để là flat logo luôn chứ k nên nửa 2D nửa 3D
  11. Mr.Zer0

Mr.Zer0 Thành viên cấp 2

Đông Đông Thanks bác, em là amateur cà tàng mà... Em cũng đã ghi nhận góp ý của bác rồi nhé .. Còn cái logo này thì giờ nó chẳng còn cái ý nghĩa gì nữa rồi ...
  12. quabong2690

quabong2690 Thành viên cấp 1

cho e hỏi chủ thớt làm cái logo đấy trong bao lâu? a làm nó trong 5ph, thì 50k/5ph thì được đấy. Mà a làm nó trong 2,3 tiếng --> 17,25k/tiếng thì hơn lao động phổ thông có chút xíu, lại còn tốn chất xám nữa. Tốn bao nhiêu thời gian, công sức, tiền bạc, sao lại trả giá cho mình thấp thế đc. Đầu tư thế lỗ nặng ý.
  13. Mr.Zer0

Mr.Zer0 Thành viên cấp 2

Đây, cái logo lúc đầu của họ đây ... Yêu cầu chỉ việc đồ, canh tỷ lệ cho thích hợp thôi, nên em mới nhận (Các bác yêu cầu giá bao nhiêu cho việc vẽ lại cái này? )

Vẽ lại xong, họ lại chê nó quá đơn giản, và họ muốn nó như thế này và kèm theo hứa hẹn là sẽ thêm tiền để em có hứng làm :)
    Nên nó ra cái logo của em đó ... Vẽ xong, chuyển file demo, lại bảo em quay ngược lại cái logo ban đầu ... Em bảo chuyển tiền cái logo trước (không chuyển khoản được nếu ít thì chọn hình thức thanh toán phù hợp, ý em là card điện thoại cũng được :D ) rồi em vẽ tiếp thì im re luôn :D

PS : Riêng 1 số bác bảo em bán rẻ chất xám thì đây là thỏa thuận của em với họ ... Chỉ việc vẽ lại theo hình mình họa, yêu cầu không cao và em cũng chỉ đồng ý với các sản phẩm đơn giản, không yêu cầu cao về tính thẩm mỹ...
    Em không bán rẻ chất xám của em đâu ... Em có thể làm không công cho ai đó hoặc chỉ lấy 1 ít tiền công nhưng chắc chắn đó là những người bạn thân của em mà thôi ...
    Chloe MoretzTrần Thành Lợi thích bài viết này.
  14. Mr.Zer0

Mr.Zer0 Thành viên cấp 2

Bác logosangtao247 : Bác nói hay lắm ...Like bác ... Nhưng có vẻ bác sẽ đụng chạm đến khá nhiều người ở đây đấy ... Em không ngại "đụng chạm" kiểu đấy đâu, coi như bác "dạy" thì em xin nghe nhưng nhiều người họ sẽ không như vậy ... Còn cái logo này thì em coi như đó là cái bài học sương máu rồi, em không có ý kiến gì thêm ngoài việc lần sau "em sẽ không tái phạm nữa" :D
  15. Mr.Zer0

Mr.Zer0 Thành viên cấp 2

logosangtao247 : thanks bác. Thú thật, chứ cái logo này là cái logo thứ 5+ của cuộc đời em :D
    Cái đầu tiên là logo du lịch Việt Nam giai đoạn 2005-2010 (được nhất tuần bình chọn), cái thứ 2 là logo cho lớp thời đại học, cái thứ 3 là logo tỉnh Quảng Nam (nhận được 1 thư cảm ơn), cái thứ tư là logo cho công ty của thằng "nguyên" bạn thân và cái thứ 5 là nó đấy ... Và rõ ràng em chưa làm cái vụ "thương mại" này bao giờ.... giờ bác cho em cái giá vậy là ngon rồi ... Nghĩ mình cũng ĐIÊN thật, cái logo cho Team làm game của mình còn chưa có, lại tốn thời gian đi làm mấy việc này :(
  16. metalmit

metalmit Mới đăng kí

không liên quan nhưng có bác nào tin là logo và bộ nhận diện thương hiệu của Vietcombank giá trị tận...40 tỷ không?
    Vừa được bà làm trong đấy cho biết mà shock
  17. kjng_lamboghini

kjng_lamboghini Thành viên cấp 2

metalmit : quan trọng là chỉ công thiết kế thôi là 40 tỷ hay là làm từ A tới Z lun bạn. Chứ bộ nhận diện thương hiệu full thì bác nghĩ xem giá đó cho 1 thương hiệu lớn thì thế nào :))
  18. mr.dugit

mr.dugit Thành viên cấp 2

Em thấy cũng đẹp đấy chứ :D
  19. Phiêu Lãng

Phiêu Lãng Thành viên cấp 1

Thực sự thông cảm với bác. Mình lại nhớ có bác bị ăn không cái logo Phụ Nữ To Dày (Phunutoday)
  20. Bảo Mon

Bảo Mon Thành viên cấp 1

âu siệt..... nghe các bác nói mà e bắt đàu thấy lo cho cái ước mơ làm kiến trúc của e -_- ......
Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Ủng hộ diễn đàn