Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cái logo trị giá 50.000 vnđ của em

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi Mr.Zer0, 4/7/14.

Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Lượt xem: 18,393

1. Mr.Zer0

Mr.Zer0 Thành viên cấp 2

Không sao ... Sống tốt mà bạn ... Có mơ ước phải theo đuổi nó chứ :)
    bro thích bài viết này
  2. Soullegend

Soullegend Thành viên cấp 3

mình làm logo cho hãng gạo nhỏ cũng lấy từ 3->5 tr, mà làm công ty hihi. Tóm lại logo làm chơi chơi xã giao thì nhận dưới 200k, còn thương hiệu thì trên 1tr, đó là giá freelancer, bác tự biết làm sao để đừng mất giá mình
  3. Laad Design

Laad Design Thành viên cấp 2

logo của bạn như ccc, đã làm thì làm ơn cũng lên màu cho nó hợp lý, logo đem đi đổ bóng. Éo thể hiểu nỗi!!!
  4. Mr.Zer0

Mr.Zer0 Thành viên cấp 2

Trước hết cảm ơn các bạn đã kéo được theard của mình đến page 5. Mĩnh cũng xin phép đề nghị các Mod và Admin Closed Comment theard giúp em.

Thứ hai, có 1 câu được sử dụng khá phổ biến hiện nay : "Chẳng thà đừng nói ra để người ta tưởng mình ngu, còn hơn là nói ra để người ta chắc chắn là mình ngu thật" ... Theard này lập ra, em cảm thấy em cũng đã nhận được 1 số đồng cảm và góp ý để khắc phục cái ngu của mình. Và em đã rút kinh nghiệm sâu sắc :D . Tuy nhiên, cũng đã bắt đầu xuất hiện 1 số thành phần trẻ trâu đã xuất hiện và đặc biệt nguy hiểm nên em nhờ bác Phạm Hữu Dư closed comment giúp em. Em không phải người bảo thủ nhưng một số comment mang tính chất thiếu tính xây dựng là một điều không hay.

Thứ ba, xin phép được nói thẳng với bác Laad Design (xưng hô là bác cho vui vậy thôi, chứ mình biết chắc mũi bạn còn lò thò nước xanh) . Bạn có hiểu biết về lĩnh vực thiết kế logo thật sự không? Logo có nhiều xu hướng và phong cách thiết kế bạn nhé. Việc bạn dùng từ ngữ thô tục ở đây cũng là một việc khó chấp nhận đấy. Nên mình xin phép tặng bạn câu trích dẫn trên để bạn hiểu hơn vấn đề (chứ không khó hiểu như bạn nghĩ đâu) :D Thân.
    mgr, Son Do, nguyenvantai4 người khác thích bài viết này.
  5. Hien Le

Hien Le Thành viên cấp 2

trc hết là làm vì đam mê nhưng đừng quên giá trị của nó! Nhận làm logo với mức 50k là tự bôi tro vào mặt rồi nói sao giá thiết kế rẻ vậy ?
  6. Laad Design

Mr.Zer0 nhìn cái mức giá với cái logo như bôi nguyên vào cả cộng đồng designer rồi còn dám bảo bạn biết gì về lĩnh vực thiết kế không. Chấp nhận hay ko kệ bạn, cuộc đời là như thế đó!
  7. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Mr.Zer0 :D Bạn đặt logo trên nền trắng trông sạch sẽ hơn khi đặt trên nền đen đó! :D
    Laad Design : Về nhà mà thể hiện! Dìm người ta xuống có làm tăng giá trị của mình không?
    Hồng Sơn, nguyenvantai, Cris891 người khác thích bài viết này.
  8. Mr.Zer0

Mr.Zer0 Thành viên cấp 2

Thứ nhất, đã rút kinh nghiệm sâu sắc về giá sau vụ này.
    Thứ hai, Laad Design , mình tin chắc chắn mình giỏi hơn bạn ở nhiều mảng thiết kế đấy . Còn người bôi tro vào cộng đồng này chính là những người như bạn đấy. Bạn biết bao nhiêu logo, bạn có bao giờ đọc những tittle về xu hướng thiết kế? Riêng bạn, muốn tranh luận hay chửi tục thì inbox, đừng lảm nhảm ở đây mà vi phạm nội quy diễn đàn
    Quỳnh Trang Nguyễn thích bài viết này
  9. Mr.Zer0

Mr.Zer0 Thành viên cấp 2

10. Gia Kiệt

Gia Kiệt Thành viên cấp 3

Đến đoạn cao trào rồi đây lâu lắm không thấy Thái Châu nhờ vào gặp ido
  11. Zeratul

Zeratul Thành viên cấp 2

em xin phép có ý kiến,

1. Bác chủ thớt hơn em 4 tuổi, chắc cũng già rồi mà vẫn phát ngôn là vì đam mê dc nên em nghĩ bác thuộc người nhạy cảm. Em nghĩ bác ko nên có phản ứng thái quá với 1 số thanh niên chê bai bác hay văng tục hay có lời nói dìm hàng/chê bai/bôi nhọ v.v.. đến bác. Em ko có ý bảo việc phản ứng của bác là ko đúng mà ý em là công việc của mình là làm dâu 10000 họ, từ người chuyên nghiệp đến kẻ ko biết gì cũng đánh giá dc, bác cứ ghi nhận đánh giá thôi, ai mà bác cảm thấy khó chịu thì cứ ignore nó đi là xong, bác ko cần quan tâm làm gì... Ai cũng như bác thì bọn thời trang nó quấn giẻ lên người để dân thường chửi như điên mà nó vẫn gọi là thời trang đó thôi =))

2. Em cũng làm game mobile như bác, có thể nói là y hệt, nhiều khi em rất băn khoăn vì "mình làm đã đẹp chưa? Làm thế nào để đẹp? Làm thế nào để đẹp hơn nữa?", em là người cầu tiến vậy nên em cũng hay đi hỏi, nhưng đa phần mọi người chỉ nói "xấu,đẹp,tạm được" còn "VÌ SAO LẠI XẤU/ĐẸP/TẠM ĐƯỢC" thì ko có ai chỉ ra được, đấy là 1 phần gian nan khi bác ko có 1 team có trình độ ngang/hơn làm cùng. Nghĩ nhiều đâm bựa, thành ra em làm theo phong cách thằng khác, kiểu dek gì cũng đẹp =))

3. Em thấy bác khá chú trọng đến thái độ khách hàng,phản hồi v.v.. em nghĩ là kh ko feedback gì thì chắc là ok rồi. Còn nếu kh thấy xấu thì chắc tự nghĩ "50k chỉ thế thôi" =)) kiểu gì thì kh cũng hài lòng nên ko nói, nếu ko hài lòng thì đã nói rồi.

Giả sử ko hài lòng mà ko nói thì kiểu đệch gì cũng nhờ ông design khác, mà mở mồm ra nhờ với 50k lại bị ông design đó vả vào mặt ngay kèm câu "50k thì có logo là được rồi anh ạ"
    A3ersxSOnes thích bài viết này
  12. Laad Design

Nguyễn Tất Thắng thể hiện cái quần =)) thích zậy đó, bị dìm quen rồi lên đây dìm lại người ta được hơm ? =)) @Mr.Zer0 thôi đi ông nội, ông nội chém gió vừa thôi không kẻo nó quật gãy răng bây giờ =)) tu mới comment 1 câu mà ông làm gì ông biết hết ghê vậy . =))
  13. Trần Thành Lợi

Trần Thành Lợi Thành viên cấp 3

Đề nghị close thread đê mod ơi !!! :-w Có tên trả thù đời kìa :v
  14. Đại Trần

Đại Trần Thành viên cấp 2

Kẹp nách dìm nước hết bây giờ. Nhưng mà nhìn logo trên nền đen thế này kinh quá đê.
  15. N.A.I

N.A.I Mới đăng kí

Có 1 bạn tên Kửng - đẹp trai - tài năng :">
  16. thanhiep01

thanhiep01 Thành viên cấp 3

Laad Design logo không đc đổ bóng hả bạn. chỉ mình với?... tại sao ko đc đổ bóng vậy bạn
  17. Công dân lương thiện

Công dân lương thiện Thành viên cấp 3

Khiếp thật, cái chuyện nhỏ xíu là đem logo mới thiết kế lên 4rum để được góp ý.......vậy mà...thất vọng quá. Việt Designer......chợ Designer :|
    Mỗi người nhịn 1 câu, lùi 1 bước thì sẽ tốt hơn, anh em thiết kế với nhau!!! Đắng...à mà thôi!!
    Bảo Mon thích bài viết này
  18. pitlamgi

pitlamgi Banned

Mình đến đây để kết thúc việc này, đề nghị anh em tự đóng cửa bảo ban và kiểm điểm lại bản thân nhé.
    Hồng Sơn thích bài viết này
  19. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Bạn nào mà comment tiếp thì cẩn thận bị banned như bạn trên mình đấy nhé!
    pitlamgi thích bài viết này
  20. OKguy

OKguy Thành viên cấp 2

Làm logo 20k, 50k,... cũng không có gì gọi là "sỉ nhục" như mấy thím tự sướng cả. Vấn đề là thái độ tôn trọng nghề nghiệp thôi. Nếu bạn làm 20k với thái độ nghiêm túc và chỉn chu thì bạn sẽ học được rất nhiều cho những "dự án" lớn hơn sau này. Đừng có nghe cái bọn tiền điện và tiền Internet vẫn bắt phụ huynh trả rồi lên đây võ mồm.

Laad Design: hồi này cắt decal hay dán vàng mã có đắt hàng không ? =))=))=))
Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Ủng hộ diễn đàn