Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cái này khó à nha! Bro nào muốn thử sức vô đây. Có thưởng!!!!!!!!!!!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi thehungit86, 10/6/14.

Lượt xem: 14,732

1. conmeohen

conmeohen Thành viên cấp 4

Thím 88vn.design đọc kĩ đề bài trước khi làm nhé,0 điểm về chỗ =))
    hatay1712 thích bài viết này
  2. lethaocloud

lethaocloud Mới đăng kí

Mục đích của ông này là làm cái website bán hàng thời trang, với mỗi mẫu áo/quần.... có nhiều màu. Và chỉ cần 1 ảnh đại diện cho sản phẩm (là ảnh png với các vùng sáng tối/và các hoa văn khác), khi khách hàng chọn màu thì đổi màu nền bên dưới là xong.
  3. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

conmeohen - khoai không? thực ra 5 cái áo mẫu đó cũng là được làm trên máy tính từ một áo ban đầu cả thôi, nhìn từ số 1 đến số 5 thì thấy. Ở đây chỉ là anh em làm lại cho giống người ta thôi, mục đích là tò mò chứ không phải 20k
  4. hatay1712

lethaocloud - người ta làm xong nửa tháng rồi, bây giờ không cần nữa, hôm nay có người đào mộ topic này nên mình đào tiếp thôi
  5. conmeohen

conmeohen Thành viên cấp 4

hô hô, tất nhiên là tớ biết nó là 1 chứ và tớ cũng làm 1 cái thôi chứ ai rảnh đi đổi từng cái đâu T_T, đâu phải chê 20k của bạn,dù là vài trăm k mà tớ làm đc thật cũng xin ko dám nhận vì tớ tham gia 4r này để học tập chứ chưa có ý nghĩ kiếm tiền, chưa hề nhận 1 đồng nào ở 4r này.mình nói nhường các bạn # là nhường về kĩ thuật chứ ko nói về $ nong ở đây, bạn đừng hiểu lầm O:-)
  6. buonvimua

buonvimua Thành viên cấp 2

Mình có thể làm được áo đổi màu sắc giống như bạn hatay1712 tất cả các áo trên và nhiều áo loại khác, nhưng mình ko dùng màu đen hoàn toàn cho lớp color fill mà dùng 1 màu xám. còn các màu khác thì ko ảnh hưởng gì
  7. hatay1712

Nói thật là mình làm cũng không tốt đâu, bạn đổ cho mình 5 màu áo ở #69 mình xem nhé, tốt sẽ được động viên tuyên dương. :))
  8. buonvimua

Giống, nhưng mình ko hài lòng khi phải đổ màu xám cho áo màu đen. Để làm thêm tí nữa
    viền trắng ở áo là do mình tạo vùng chọn ẩu nhé, phía trên là mẫu màu mình pick
    Chỉnh sửa lần cuối: 3/7/14
    hatay1712tranvan.muon thích bài viết này.
  9. hatay1712

Cũng không được tranvan.muon ạ, làm được áo này thì áo khác cũng không được.
    Còn tách màu nền trong suốt có 3 cách đó là dùng color range, dùng channenls hoặc cách nhanh nhất là : dùng tổ hợp phím Ctrl+Alt+Shift+2 sẽ lấy được vùng chọn màu trắng, nhấn delete để xóa đi phần trắng đó và sẽ giữ lại màu đen còn lại, như thế là tách xong.
    buonvimua thích bài viết này
  10. buonvimua

Mình thấy không khả quan. Mỗi sản phẩm có 1 cách làm khác nhau.
    MÌnh đưa ra cái này có vẻ hoàn chỉnh này. Bạn hatay1712 test đi với tất cả các màu nhé
  11. hatay1712

Nhìn hình của buonvimua thì tốt đấy nhưng không biết mỗi lần đổ một áo bạn có phải chỉnh riêng không, mình muốn cái file đấy phải đổ màu liên tục mà không phải chỉnh riêng. Nếu được như thế bạn gửi file PSD mình xem và mình sẽ nạp thẻ cho bạn để tuyên dương. hi...hi...
    File PSD đó bạn đổ sẵn màu cho 5 layer nhé!
  12. buonvimua

Bạn xem file png phía dưới mình gửi đi, bạn test với lớp màu bất kỳ bạn chọn, xem có đúng yêu cầu không rồi mình gửi file psd. Mình thấy file png mình gửi ở #91 pick được tất cả các màu mà ko bị vỡ màu và loang màu ( chói) kể cả màu black và white
  13. hatay1712

mình đã test thử, màu sắc thì rất ổn, phải nói là rất tốt nhưng đậm nhạt chưa được như áo gốc. Các nếp áo bị sẫm quá, nhìn rõ nhất ở màu trắng, mình nghĩ nếu chỉnh được ở màu trắng và các màu khác tốt thì sẽ hỏng ở màu đen
    tranvan.muonbuonvimua thích bài viết này.
  14. hatay1712

gần thành công rồi, cố tí nữa
  15. buonvimua

Bài này mình chỉ làm đến đó, ko làm thêm nữa :). Mình chuyển qua làm AE
  16. buonvimua

Ah, tiện thể bạn có cái áo nào khó khó hơn tí nữa, mình test cái xem có hoàn hảo không
  17. hatay1712

Chỉnh sửa lần cuối: 4/7/14
    buonvimuatranvan.muon thích bài viết này.
  18. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Mình thấy chỉ có Actions của @ Buồn Vì Mưa thì có thể nghiên cứa hội đồng dc, Thanks @ Buồn Vì Mưa ! nhưng mờ, chưa tốt bằng sản phẩm của @ Hà Tây. Còn @ Hả Tây, thì là tốt nhất hiện giờ, nhưng mờ, lại là sản phẩm đã xong phim, nên hok thể nghiên cứu thêm dc nữa, Bạn @ Hà Tây có thể cho mình Actions của bạn hok, để mình khám phá tiếp, nếu có hết quả tốt hơn, mình sẽ chia sẽ cho bạn lại ! Thanks @ Hà Tây trước ! Mong các bạn cùng nhau góp sức, từ từ sẽ có 1 kết quả tốt nhất !
    buonvimua thích bài viết này
  19. buonvimua

action đấy của mình là làm cho sản phẩm ở #1 mà.
    tranvan.muon thích bài viết này
  20. hatay1712

Mình không có action, chỉnh tay thôi, với lại mình thấy của buonvimua tốt hơn của mình, có điều cả 2 đều chưa hoàn thiện, thường thì được màu trắng thì hỏng màu đen
    Chỉnh sửa lần cuối: 4/7/14
    tranvan.muon thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn