Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cái này khó à nha! Bro nào muốn thử sức vô đây. Có thưởng!!!!!!!!!!!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi thehungit86, 10/6/14.

Lượt xem: 14,733

1. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

mỗi áo mình lại chỉnh riêng sáng tối nên không áp dụng action cho các áo được, còn cách làm thì cũng giống của mọi người thôi
    tranvan.muon thích bài viết này
  2. kjng_lamboghini

kjng_lamboghini Thành viên cấp 2

Cái này trong vòng 2 nốt nhạc (2 tổ hợp phím là ra) :))
    P/s: đào mộ cho vui :v
  3. buonvimua

buonvimua Thành viên cấp 2

4. kjng_lamboghini

buonvimua : e down về test lun mà pác :)), không bik mọi người sao chứ e đổi màu trong vòng 15s @@
  5. buonvimua

đổi màu. ý thớt là tạo ra 1 file png trong suốt, khi cần đổi màu áo chỉ cần thêm 1 lớp màu phía dưới lớp png này là đc màu khac luôn đo. bạn làm thế nào
  6. kjng_lamboghini

buonvimua Này nhé:
    - Đầu tiên, Ctr + J tạo 1 cái layer trên (Layer vân áo), Ctr+U, giảm Saturation hết cỡ, sau đó Ctr+M tăng sáng lên 1 chút. Sau đó để Opacity khoảng 50-60%.
    - Layer dưới là Layer màu, vì mình Text nên làm biếng tách nền, mình xài Ctr+U luôn cho nhanh. OK bạn muốn áo màu gì cứ Ctr+U mà chỉnh thôi, mình đảm bảo vân áo hơi bị đẹp :))
    ...thế là xong rồi đó bạn :)
  7. buonvimua

bạn vẫn ko hiểu rồi. Vấn đề là file PNG đó bạn. tạo ra 1 file trong suốt. Bạn hiểu ko. file này khi để trên 1 lớp màu thì nó biến thành 1 chiếc áo màu đấy.
    Còn nếu chỉ sử dụng các phương pháp đổi màu thông thường như selectivecolor, hue, color blance... thì mình nghĩ hầu hết ai cũng làm đc.
    Mình ví dụ nhé: Giờ ta tạo ra đc 1 file PNG như vậy. Và có 1 sản phẩm áo như vậy màu đỏ mà khách hàng lại thích màu xanh, thì mình chỉ lấy file png này ra, và tạo 1 lớp soid color phía dưới rồi fix màu xanh mà khách hàng chọn là được.
    Nói chung cái phương pháp mà thớt hỏi mang tính thương mại nhé bác
    Nó giống như 1 lớp kính mà khi trượt lên 1 lớp màu biến đổi thì nó cũng biến đổi theo đấy, nhưng mà đường nét nó vẫn giữ lại
    Chỉnh sửa lần cuối: 7/7/14
  8. bearbear

bearbear Mới đăng kí

Ý bạn là thế này ?
    Hình up bằng fb nên chấtlượng thấp, thông cảm nha

bấm vô đây coi cho rõ cũng đc link
    Chỉnh sửa lần cuối: 7/7/14
  9. hopthucuaduc

hopthucuaduc Thành viên cấp 2

Nhìn thì đơn giản, nhưng thực tế lại cần sự tinh mắt và tỉ mẩn.
  10. buonvimua

bearbear bạn thử ẩn layer áo thứ 2 đi xem. nếu ẩn mà màu vẫn nhưbthees thì đúng rồi. Bài này mọi chuyện đã giải quyết xong cả rồi. chẳng qua có ng đào mộ lên thôi. Nhưng mà mỗi áo có một cách làm kjasc nhau.
  11. kjng_lamboghini

buonvimua : bác làm theo cách em chưa mà phán ko đúng rồi, giờ pác qua đây, thích màu gì 1 nốt nhạc Cover Overlay là ra ngay.
    Em bảo zo test cho nhanh nên em xài Hue để đổi màu áo cho nhanh, còn theo ý chủ thớt thì ngồi tách cái áo ra để giành sau này Fill cho khách thôi =.=.
    Cách e nhanh gọn ko rắc rối nên giành cho mấy pác ko cần TUT vẫn làm đc :))
  12. buonvimua

Bạn gửi mẩu PNG lên cho mọi người xem là được. Cách làm thì bài này đã giải quyết rồi.
    Mình cũng ko làm gì thêm bài này nữa. Ai vào thì mình trả lời thôi

Ủng hộ diễn đàn