Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cài win 7 từ USB

Chủ đề thuộc danh mục 'Kiến thức tin học' được đăng bởi ILovePhotoshop, 10/12/12.

Lượt xem: 3,722

1. ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

Bài viết này sẽ hướng dẫn các bạn cách Sử dụng Windows 7 USB/DVD Download Tool để có thể làm dc usb có khả năng cài win 7

Thứ đầu tiên bạn cần chuẩn bị đó là file ISO của đĩa Windows 7 thông thường. File ISO này có khá nhiều trên Internet và cũng có rất nhiều phiên bản khác nhau. Bởi vậy, hãy chọn bản mình muốn và tải nó về.

Để chép nội dung có trên file ISO sang USB và hoạt động giống như trên DVD các bạn cần có công cụ phụ được Microsoft phát triển có tên Windows 7 USB/DVD Download Tool. Công cụ này yêu cầu hệ điều hành sử dụng phải là Windows XP SP2 trở lên, và nếu đang dùng hệ điều hành Windows XP bạn sẽ cần cài đặt .NET Framework 2.0, và Microsoft Image Mastering API V2. Link tải các ứng dụng cần thiết sẽ được đặt ở cuối bài.

Đầu tiên các bạn cần Format chiếc USB theo định dạng NTFS bằng cách click chuột phải vào ổ đĩa USB chọn format, tại ô File System chọn NTFS.

Khởi động Microsoft Windows 7 USB/DVD Download Tool, tại bước 1 các bạn chon đường dẫn tới file ISO đã chuẩn bị, sau đó nhấn Next.

Bước thứ 2 yêu cầu bạn chọn thiết bị sẽ dùng để cài đặt, ở đây chúng ta dùng USB vì vậy hãy chọn USB Device.

Bước 3, các bạn chọn đến chiếc USB của mình và nhấn Begin copying.

Việc còn lại là chờ đến khi quá trình chép file ISO lên USB được hoàn tất.

Khi quá trình copy kết thúc, các bạn có thể thấy nội dung chứa trên USB trông giống hệt những gì có trên đĩa cài đặt. Bây giờ hãy dùng chiếc USB này để cài đặt Windows 7 trên các máy tính hỗ trợ Boot từ USB.

Code:
    Link:

Microsoftstore.com: Windows 7 USB/DVD Download tool
    Mediafire: http://www.mediafire.com/?58400331ukmi36h
    Box: https://www.box.com/s/74800bd7a23c59399ea6

Chúc các bạn thành công!
    Nguồn :lasinhvien.vn

...
    buctrongnguoi, Phạm Hữu DưKainJinez thích bài viết này.
  2. KainJinez

KainJinez Thành viên cấp 1

Thường thì mình thấy các máy bh toàn dùng Ultra ISO :D
    Dùng Ultra ISO cũng được. Burn như burn đĩa. có điều chọn ổ là USB

Thanks đã chia sẻ :)
    ILovePhotoshop thích bài viết này
  3. ILovePhotoshop

ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

uhm,tùy hoàn cảnh mà sử dụng,mình thì chép vào usb mang theo bên mình,đi đâu cầ thì xài luôn hj
  4. KainJinez

KainJinez Thành viên cấp 1

Làm gì mà đến mức cầm usb cài win đi lung tung ;))
    Mình chỉ cài xong là format ngay ;)
    Khi nào muốn cài lại win thì chép lại. Chỉ để ISO trong HDD thôi.
    Chứ 1 cái usb mà để mỗi bộ cài win thì phí lắm :P
  5. ILovePhotoshop

ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

đâu có,cũng ko đến nổi nặng lắm (có MẤY GHZ à) ;)) .nhưng đc cái mỗi lần máy của máy đứa con gái bạn mình hư là móc ra cài liền,nên nó tiện .cũng ko chiếm usb là mấy,chứ mình cài 1 lần là đủ rồi,làm gì mà cầm đi hoài dự phòng làm gì :P
  6. hunganhdh12

hunganhdh12 Thành viên cấp 1

Uhm, công nhận cài win bằng USB nhanh kinh khủng.
    Mình có thể vào CMD đánh vài dòng lệnh để USB có thể Boot được rồi copy toàn bộ file cài đặt Win vào là được.
  7. Vịt Quần Tụt

Vịt Quần Tụt Thành viên cấp 2

Em thì sau khi cài wincài win cho những đứa bạn thì cài đặt đầy đủ driver + phần mềm sau đó tạo lấy cái file gosth lần sau vừa nhanh vừa đỡ phải cài lại từ đầu. hỳ. Thank chia sẻ

Ủng hộ diễn đàn